Thursday , February 23 2017
Home / kambi kathakal / അമ്മായി സഹായം

അമ്മായി സഹായം

മിലിട്ടറി ജീവനക്കാരനായ എന്‍റെ അമ്മവന്‍റെ വീട് ഞങ്ങളുടെ വീടിന്‍റെ രു പറമ്പ് അപ്പുറത്താണു. അമ്മാവന്‍ ജോലിസ്ഥലത്താണു. അമ്മയി മാത്രമാണു അവിടെ താമസ്സം . രാത്രി അമ്മായിക്കു കൂട്ടു കിടക്കുന്ന ജോലി എനിക്കാണു. അന്നു ഞാന്‍ ഒന്‍പതാം ക്ലാസ്സില്‍ പഠിക്കുകയായിരുന്നു . വൈകുന്നേരം പുസ്ഥകവുമായി അമ്മായിയുടെ വീട്ടില്‍ പൊകും . പിന്നെ അടുത്ത ദിവസ്സം സ്കൂളില്‍ പോകാനുള്ള തയ്യാറെടുപ്പോടെയാണു തിരിച്ചു പോരുന്നത് .അവധി ദിവസ്സങ്ങളില്‍ മുഴുവന്‍ സമയവും അമ്മായിയുടെ വീട്ടില്‍ തന്നെയായിരുന്നു.

ആ കാലഘട്ടത്തിലാണു എന്‍റെ ജീവിതത്തില്‍ ഒരിക്കലും മറക്കാനാകാത്ത സം ഭവം നടക്കുന്നത് .എക്കാലവും മനസ്സില്‍ താലോലിക്കാന്‍ ആ അനുഭവം തന്ന അമ്മായിയെ എനിക്കു മറക്കുവാനും സാധിക്കുകയില്ല.അമ്മാവന്‍ വിവാഹശേഷം ജോലി സ്ഥലത്തേക്കു പോകുമ്പോള്‍ അമ്മായിക്കു കൂട്ടി നീ വേണം എന്ന് എന്നെ ചേര്‍ത്തു നിറുത്തി പറഞ്ഞിരുന്നു. അതു കൊു തന്നെ ഞാന്‍ അതു മുടങ്ങാതെ ചെയ്തു പോന്നു.

സുശീല എന്നായിരുന്നു അമ്മായിയുടെ പേരു . കാണാന്‍ അതി സുന്ദരി. സുന്ദരിയെന്നു പറഞ്ഞാല്‍ , ഞങ്ങടെ നാട്ടില്‍ അവരുടെ സൗന്ദര്യത്തെ വെല്ലാന്‍ വേറൊരു പെണ്ണും ഇല്ല എന്നു പറയണം .അമ്മായിയുടെ സംസാരത്തിനു ഒരു പ്രെത്യേക ഈണം തന്നെയുായിരുന്നു. എന്തു പറഞ്ഞാലും ചന്തത്തില്‍ ഒരു ചിരിയും .www.kalikuttan.com

ആദ്യമൊക്കെ അമ്മായിയെ ആ സ്ഥാനത്തു നിന്നു മാത്രമേ ഞാന്‍ കിരുന്നുള്ളു. പക്ഷേ  പയ്യെ പയ്യെ എന്‍റെ കമ്പി സ്വപ്നങ്ങളിലെ പുതിയ റാണിയായി അമ്മായി മാറി ( പഴയ കമ്പി റാണി സ്കൂളില്‍ സോഷ്യല്‍ സ്റ്റടീസ്സ് പഠിപ്പിക്കുന്ന സുഷമ്മ റ്റീച്ചറായിരുന്നു. ആ കഥ പിന്നെ..) അറിഞ്ഞോ അറിയാതെയോ, ഒരു പരിധി വരെ അമ്മായിയും എന്നെ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചു എന്നു വേണം പറയുവാന്‍ .അമ്മായിയുടെ സംസാരത്തില്‍ പലപ്പോഴും അശ്ലീലം കടന്നു വരുന്നത്ത് ഞാനറിഞ്ഞു. അതും എന്നോടു സംസാരിക്കുമ്പോള്‍ മാത്രവും .

അങ്ങിനെയൊക്കെ പറയുമ്പോള്‍ എനിക്കും മനസ്സിനുള്ളില്‍ വോതീനങ്ങളൊക്കെ തോന്നി തുടങ്ങിയത് തികച്ചും സ്വാഭാവികം മാത്രം .അമ്മായിയുടെ ഓരോ ചലനവും , സൗന്ദര്യവും അപ്പോഴാണു ഞാന്‍ ശ്രെധിച്ചു തുടങ്ങിയതു. അയലത്തെ പെണ്ണുങ്ങളുമായി തട്ടിച്ചു നോക്കുമ്പോള്‍ അമ്മായി വെറും സുന്ദരി മാത്രമല്ലായിരുന്നു..ഒരു മുറ്റിയ ചരക്കു തന്നായിരുന്നു.വീണു കിട്ടുന്ന ഓരോ സന്ദര്‍ഭവും മുതലാക്കി ഞാന്‍ അമ്മായിയെ അളന്നു തുടങ്ങി.കുനിഞ്ഞു നിന്നു മുറ്റമടിക്കുമ്പോള്‍ മാറിലെ മാംസഗോളങ്ങളുടെ മുക്കാലും കഴുത്തിറക്കി വെട്ടിയ ബ്ലൗസ്സിനിടയിലൂടെ കാണാം .  മുന്‍ തൂക്കത്തില്‍ മാത്രമല്ല , പിന്‍ തൂക്കത്തിലും അമ്മായി കേമിയായിരുന്നു.  തുടയളവു നോക്കുന്നത് അമ്മായി തുണിയലക്കുമ്പോഴാണു. കൈലിയുടെ തുമ്പ് എളിയില്‍ തിരുകി ഒരു കാലു പൊക്കി അലക്കു കല്ലേല്‍ ചവുട്ടി നിന്നാണു അമ്മായി തുണി അലക്കുക . ഇരു തുടകളും ഒറ്റ നോട്ടത്തില്‍ തന്നെ  കിട്ടും . പിന്നെ പാത്രം കഴുകുമ്പോളാണു അടുത്ത അവസ്സരം .

വാണമടിയല്ലാതെ മറ്റൊരു മാര്‍ഗവും എനിക്കില്ലായിരുന്നു. ( ഒരിക്കല്‍ ഞങ്ങടെ നാട്ടിലെ വെടിക്കാരി കോമളത്തിന്‍റെ അടുക്കല്‍ പോയിട്ടു് , കൂട്ടുകാരുമൊന്നിച്ചു. അവന്മാര്‍ എല്ലാവനും വെച്ചു.. എനിക്കു പക്ഷെ പേടിയായിരുന്നു. ഞാന്‍ ഇറങ്ങി ഓടിക്കളഞ്ഞു.. ഇപ്പോള്‍ അതോര്‍ക്കുമ്പോള്‍ നഷ്ട്ടം തോന്നുന്നു. )

ഇത്തരത്തില്‍ പല അവസ്സരങ്ങളിലും അമ്മായിയുടെ ശരീര സൗദര്യം കാണുവാന്‍ ഞാന്‍ ശ്രെമിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നു. എന്നാലും അവരുടെ മറ്റെ സ്ഥലം കാണുവാനുള്ള ഭാഗ്യം എനിക്കുണ്ടായില്ല. പക്ഷെ ആ മോഹം പ്രെതീക്ഷയ്ക്കുപരിയായി സാധിക്കുക തന്നെ ചെയ്തു. കാണുക മാത്രമല്ല, അതിന്‍റെ സുഖം അനുഭവിച്ച ദിവസ്സമായിരുന്നു അന്ന് .

തോരാത്ത മഴയും ഭയാനകമായ ഇടിയും മിന്നലുമുള്ള രാത്രിയായിരുന്നു അത് പോരാത്തതിനു വൈദ്യുതിയും നിലച്ചിരുന്നു. ഒരു മുറിയില്‍ തന്നെയായിരുന്നു ഞാനും അമ്മായിയും കിടന്നിരുന്നത് . രണ്ടു കട്ടിലുകളില്‍ ആയിരുന്നു എന്നു മാത്രം .അന്നു രാത്രി കിടക്കാന്‍ നേരം അമ്മായി പറഞ്ഞു.

‘ കണ്ണാ നീയിന്ന് എന്‍റെയൊപ്പം ഈ കട്ടിലില്‍ കിടന്നോ..ഇടിയും മിന്നലുമാ ..ആകെ പേടിയാകുന്നു.’

അമ്മായി പറഞ്ഞപ്പോള്‍ എനിക്ക് സന്തോഷം . ഒന്നും പറ്റില്ലെങ്കിലും അമ്മായിയോടു ചേര്‍ന്നു കിടക്കാമല്ലോ എന്നായിരുന്നു എന്‍റെ ചിന്ത. അങ്ങനെ ഞങ്ങള്‍ ഒരേ കട്ടിലില്‍ കിടക്കാന്‍ തയ്യാറായി. അമ്മായി കട്ടില്‍ ഭിത്തിയോട് ചേര്‍ത്തിട്ടു. എനിക്ക് ഒരു തലയിണയും തന്നു. പക്ഷേ പുതപ്പ് ഒന്നേ ഉണ്ടായിരുന്നുള്ളു.

‘ സാരമില്ല നമുക്ക് രണ്ടാള്‍ക്കും കൂടി എന്‍റെ പുതപ്പു പുതച്ചു കിടക്കാം ..എന്താ കണ്ണനു സമ്മതമല്ലെ..’

ഞാന്‍ അതേന്നു തലയാട്ടി.

‘എന്നാ വാ.. നമുക്കു കിടക്കാം ..’

അമ്മായി വിളക്ക് ഊതിക്കെടുത്തി, എന്നിട്ട് ഭിത്തിയോട് ചേര്‍ന്ന് കിടന്നു . ഞാന്‍ അമ്മായിയുടെ വലതു വശത്തും. 🙂( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *