Friday , March 24 2017
Home / kambi kathakal / സൂസിയുടെ മധുരിക്കുന്ന ഓര്‍മ്മകള്‍

സൂസിയുടെ മധുരിക്കുന്ന ഓര്‍മ്മകള്‍

ഓര്‍മ്മകള്‍ ഒരു പിടി നെല്ലിക്കമണികള്‍ പോലെയാണു കൂട്ടിക്കെട്ടിവച്ചാല്‍ ഭദ്രമായി ഒരിടത്തിരുന്നുകൊള്ളും. അല്ലെങ്കില്‍ പിന്നെ കെട്ടഴിച്ചു ഉരുളാന്‍ തുടങ്ങും.പിന്നെ പിടിച്ചു നിര്‍ത്താന്‍ കഴിയുകയുമില്ല. അതാണു മധുരിക്കുന്ന ഓര്‍മ്മകള്‍ എന്നൊക്കെ പറയുന്നത.് എന്നാല്‍ ഈ മധുരിക്കും ഓര്‍മ്മകള്‍ എന്തുകൊണ്ട് വിവാഹശേഷം ഉാകുന്നില്ല അധവ ഉണ്ടായാലും അവ മധുരിക്കുന്നതായി തോന്നുന്നില്ല? അതിനു എനിക്കു ഉത്തരം കിട്ടുന്നില്ല . ഒരു പക്ഷെ ആദ്യകാലത്തെ അനുഭൂതികളുടെ മാധുര്യംപിന്നെ ഒരിക്കലും അനുഭവിക്കുവാന്‍ കഴിയാത്തതാകുമോ കൊചുപുസ്തകം എന്ന പേരുതന്നെ എത്ര മനോഹരം!! ആദ്യം ഞാന്‍ ഒരു കൊച്ചു പുസ്തകം വായിച്ചതെന്നായിരുന്നു?നിങ്ങള്‍ ചോദിക്കും പെണ്ണുങ്ങള്‍ കൊച്ചുപുസ്തകം വായിക്കുമോ എന്നു , പിന്നെഞങ്ങളെന്നാ മനുഷ്യരല്ലെ ആശാന്മാരെ?! നിങ്ങള്‍ക്കു വെള്ളം വച്ചു തുടങ്ങുന്നതിനുഎത്രയോ മുമ്പു തന്നെ ഞങ്ങളുടെ പൂറില്‍ നിന്നും ആ ചോര ഒഴുകാന്‍ തുടങ്ങിയിരിക്കുംനിങ്ങള്‍ക്കു ഒരു എട്ടു ഒമ്പതു ക്ലാസ്സില്‍ പഠിക്കുമ്പോഴായിരിക്കും കുണ്ണ പൊങ്ങാന്‍തുടങ്ങുക. ഞങ്ങള്‍ പെണ്ണുങ്ങള്‍ക്കാണെങ്കില്‍ ഒരു ആറാം ക്ലാസ്സ് ആവുമ്പോഴെ കാലിന്‍റെ www.kalikuttan.com
ഇടയില്‍ ഒരു കടി തുടങ്ങും. അതുപിന്നെ കൂടിക്കൂടി ഒരു ദിവസം ദാ കിടക്കുന്നു ചോരതുടയില്‍ കൂടി താഴോട്ടു!! അന്നൊക്കെ ഞങ്ങള്‍ വിളിച്ചു കൂവും. ഇന്നു മൊട്ടേന്നുവിരിയുന്ന പുള്ളാര്‍ക്കുപോലും അറിയാം കെയര്‍ ഫ്രീയുടെ ഉപയോഗം!! ടീ വീയില്‍എ ന്നും അതല്ലെ ഉള്ളൂ.
ഞാന്‍ ആദ്യമായി ഒരു കൊചുപുസ്തകം വായിക്കുന്നത് എന്‍റെ കൂട്ടുകാരി കുമാരി
കാണിച്ചിട്ടാണു. അവള്‍ എന്നെ ഒരു ദിവസം മൂത്രപ്പുരയില്‍ പോയപ്പോള്‍ കൂടെ വന്നു പാവാട പൊക്കി ജട്ടിക്കകത്തു നിന്നു ഒരു ദ്രവിച്ച പുസ്തകം എടുത്തു എന്നിട്ടു ‘എടീ മോളെ നീ ഇതു കണ്ടിട്ടുണ്ടോ ‘ എന്നു ചോദിച്ചു. എന്നെ കാണിച്ചു. ഞാന്‍ അതു തുറന്നു നോക്കി. കഥ ഒന്നും വായിക്കാന്‍ സമയമില്ല പുസ്തകത്തിന്‍റെ നടുക്കുള്ള മൂന്നു നാലു പേജു നിറയെ പടങ്ങള്‍ ആയിരുന്നു. ആണും പെണ്ണും അരഞ്ഞാണം മാത്രമിട്ടു പരസ്പരം കെട്ടിപ്പിടിക്കുകയും ഒക്കെയാണു സംഭവം .പെണ്ണുങ്ങള്‍ കവച്ചു കാലിന്‍റെ ഇടയും കാണിച്ചു കിടക്കുന്നു. എന്തൊരു വ്രുത്തികേടു!! കാലിന്‍റെ ഇടയില്‍ നിറയെ പൂട!!
പെണ്ണുങ്ങള്‍ക്കു കാലിന്‍റെ ഇടയില്‍ ഒക്കെ ഇങ്ങിനെ പൂട ഉാകുമോ? എനിക്കു
വിശ്വസിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല അതിലും അവിശ്വസനീയമായി തോന്നിയതു അതിന്‍റെ നടുക്കുള്ള ആ തുളയുടെ വിസ്താരം ആണു. അടുത്ത പടത്തില്‍ ഒരുത്തി പൂറിനകത്തു ഒരു വഴുതനഗ്ങ കേറ്റുന്ന തായിരുന്നു. പിന്നെ ഒരു ആണു കുണ്ണയുമായി കുനിഞ്ഞു നില്‍ക്കുന്ന ഒരു പെണ്ണിന്‍റെ ചന്തിയില്‍ കുണ്ണയിട്ടു കുത്തുന്ന ഒരു പോശ് ആ പെണ്ണണെങ്കില്‍ ഒരു പശു തടുക്കാന്‍ നില്‍ക്കുന്നതുപോലെ നില്‍ക്കുന്നു. ‘എടീ കുമാരീ ഇവരെന്തോ ചെയ്യുവാടീ’ ഞാന്‍ ചോദിച്ചു ‘എടീ മോളെ അവരു പണ്ണു വാടീ’ അവള്‍
പറഞ്ഞു എനിക്കു ഈ പണ്ണല്‍ എന്താണെന്നു പിടികിട്ടിയില്ല എന്തോ കുഴപ്പം പിടിച്ച പരിപാടിയാണെന്നു മനസ്സിലായി പിന്നെ ഒരു പടം അതേ ആണു തന്നെ അവളുടെ മുലയില്‍ പിടിച്ചു പശുവിനെ കറക്കുന്നതുപോലെ നില്‍ക്കുന്നതായിരുന്നു അയ്യടാ എനിക്കു നാണമായി എനിക്കു അന്നു മുല ഒക്കെ കിളിക്കുന്നതേ ഉള്ളു കുമാരിക്കു എന്നെക്കാള്‍ മുലയു് കുമാരി ഒരു പുലയ കുട്ടിയാണു. ഞാന്‍ അവളുമായി കൂട്ടാണെന്നതു അവള്‍ക്കൊരു ഗ്ലാമര്‍ ആയിരുന്നു. ചില പെണ്‍കുട്ടികള്‍ അവളെ അടുപ്പിക്കുകയില്ല എന്‍റെ  www.kalikuttan.com
വീട്ടില്‍ അങ്ങിനെ ഒന്നുമില്ല. കുമാരിയുടെ അപ്പന്‍ മാര്‍ഗ്ഗം കൂടി ക്രിസ്ത്യാനിയായിരുന്നു എന്നാലും സമൂഹത്തില്‍ പുലയന്‍ എന്നും പുലയന്‍ തന്നെ. കൊയ്ത്തിനും ചവിട്ടിനുമൊക്കെ കുമാരിയും അമ്മയും അപ്പനും വീട്ടില്‍ വരും. ഞാന്‍ അവളുടെ കൂടെ അവരുടെ കുടിലിലും പോകും. ചാണകം മെഴുകിയ കുടില്‍ അവിടെ എന്നും കപ്പയും കാന്താരി ചമ്മന്തിയും കാണും. നല്ല രുചിയാണു കഴിക്കാന്‍. എനിക്കു അവള്‍ കപ്പ ചുട്ടു ക്ലാസില്‍ കൊണ്ട് തരും. ചിലപ്പോള്‍ അങ്ങിനെ ഞങ്ങള്‍ വലിയ കൂട്ടായിരുന്നു ഈയിടെ നാട്ടില്‍ പോയപ്പോള്‍ ഞാന്‍ അവളെ കുറിച്ചു അന്വേഷിച്ചു അവള്‍ പാവം ചത്തുപോയി ഞാന്‍ വിറക്കുന്ന കയ്യുകളോടെ പേജുകള്‍ മറിച്ചു കുമാരി എന്‍റെ തൊട്ടു പുറകില്‍ നിന്നു പറഞ്ഞു തരുന്നു.
‘മോളേ ഈ ആണുങ്ങളെ അവരടെ കുണ്ണ നമ്മടെ പൂറ്റീ കേറ്റും ‘
എന്തോന്നാടീ ഈ കുണ്ണ ? ഞാന്‍ ചോദിച്ചു.
‘പോടീ ആണുങ്ങടെ ഏത്തക്ക പോലത്തെ സാമാനത്തിനാ കുണ്ണയെന്നു പറയുന്നതു!!
നമ്മടെ കാലിന്‍റെ ഇടയിലുള്ളതു പൂറും!!! മോള്‍ക്കിതൊന്നും അറിഞ്ഞൂടായൊ? അതോ
എന്നെ ആക്കുകയാണോ? കുമാരി ചോദിച്ചു.
‘എടീ കുമാരീ എനിക്കിതൊന്നും അറിയത്തില്ല ഇതൊക്കെ വൃത്തികേടാ റ്റീച്ചറെങ്ങാനും
വരും നമുക്കു പോകാം ‘നില്ലെടീ മോളെ പെടുത്തിട്ടു പോകാം ‘
കുമാരി കൊച്ചുപുസ്തകം ജട്ടിക്കകത്തു കേറ്റി ഞാന്‍ പെടുക്കാന്‍ തുടങ്ങി ‘ശീ ‘ എന്‍റെ
പൂറില്‍ നിന്നും മൂത്രം ഒഴുകി. അന്നു കഴുവലും പിടിക്കലും ഒന്നുമില്ല മൂത്രം ചീറ്റി. ഞാന്‍
ജട്ടി പിടിച്ചു ഇടാന്‍ തുടങ്ങി അപ്പോള്‍ കുമാരി എന്‍റെ ജട്ടിയുടെ ഇലാസ്റ്റിക് വലിച്ചു
ജട്ടിക്കകത്തേക്കു നോക്കി.
‘എന്തോന്നാടീ നോക്കുന്നെ ?’
‘നിനക്കു പൂട കിളിച്ചോന്നു നോക്കിയതാ മോളെ’
‘പോടീ പൂട ഒക്കെ വലുതാവുമ്പോഴെ കിളിക്കൂ!’
‘മോളേ നിനക്കു കിളിച്ചു തുടങ്ങി നീ നോക്കിയില്ലിയോ ?’
‘ഒള്ളതോ എവിടെ? ‘ ഞാന്‍ ജട്ടിക്കകത്തേക്കു നോക്കി. ഒന്നുമില്ല രോമരഹിതമായ പൂറു
തന്നെ.
കുമാരി പറഞ്ഞു ‘എടീ ഞന്‍ ചുമ്മാ പറഞ്ഞതാ നിന്‍റെ പൂറൊന്നു കാണാന്‍ പറഞ്ഞതാ ‘
‘എന്തോന്നിത്ര കാണാന്‍ നിനക്കുള്ളതല്ലെ എനിക്കും ?’ ഞാന്‍ ചോദിച്ചു
‘അല്ലെടീ എന്‍റെ പൂര്‍ കരിമ്പൂറല്ലെ നിന്‍റെ നല്ല വെള്ളയപ്പം പോലത്തെ പൂറു നീ വെളുത്ത
ചുന്ദരിയല്ലിയോ മോളേ ?!’

( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *