Tuesday , February 21 2017
Home / kambi kathakal / മദാലസ ആയ അമ്മായി

മദാലസ ആയ അമ്മായി

എന്‍റെ പേരു രവി, വയസ്സു ഇരുപത്തി മൂന്നു, എനിക്കു പതിനെട്ട് വയസ്സുണ്ടായിരുന്നപ്പോള്‍ നടന്ന ഒരു സംഗതിയാണു പറയാന്‍ പോകുന്നത,് ഞാന്‍ ഐ ടീ ഐ കഷ്ടിച്ചു പാസായി. കോയമ്പത്തൂരില്‍ പോയാല്‍ അമ്മാവന്‍റെ കെയറൊഫില്‍ വല്ല ജോലിയും തടയും എന്നു കരുതി എന്നെ അമ്മ എന്നെ തള്ളി കോയമ്പത്തൂരിനു വിട്ടു. ഞാന്‍ അങ്ങിനെ ജോലി തേടി കോയമ്പത്തൂരിലെത്തി. അമ്മാവന്‍റെ വീടു കണ്ടു പിടിച്ചു. തടാകം എന്ന ഒരു സ്ഥലത്താണു വീട് വീടെന്നു വച്ചാല്‍ ഒരു ലെയിന്‍ വീടു രണ്ടു മുറിയും അടുക്കളയും ചെറിയ കുളിമുറി കം കക്കൂസും ഒക്കെയുള്ള ഒരു ക്വാര്‍ട്ടേര്‍സ് അമ്മാവന്‍ റെയില്‍ വേയില്‍ ആണു ഇടക്കിടെ സേലം പോകണം. അമ്മായി ഒരു കിണ്ണന്‍ ചരക്കാണു. അമ്മാവിക്കന്നു ഒരു മുപ്പതു വയസ്സു വരും പ്രസവിച്ചിട്ടില്ല അമ്മായി ഒരു ചരക്കാണു അവരുടെ മുലകള്‍ കണ്ടാല്‍ തന്നെ ആരുടെയും വെള്ളം പോകും അമ്മാവനാകട്ടെ മെലിഞ്ഞുണങ്ങിയിട്ടാണു അമ്മാവന്‍റെ ചാറെടുത്താണു അമ്മാവന്‍ ഇങ്ങിനെ ഉണങ്ങിയതെന്നാണു ജനം പറയുന്നത്. അമ്മാവി വീട്ടില്‍ നില്‍ക്കുമ്പോള്‍ മാറത്തു ഒരു തോര്‍ത്തിടും. എന്നാലും പകുതി മുലകളും വെളിയിലാണു. ആ മുലകള്‍ക്കിടയിലെ വിടവു കണ്ടാല്‍ കൊച്ചു പിള്ളാരുടെ ചന്തിക്കിടയിലെ വിടവു പോലെ ഇരിക്കും. ആനത്തുടകള്‍ ആണു അമ്മാവിക്കു. അമ്മാവി മുറ്റം അടിക്കുമ്പോള്‍ ആ മുലകള്‍ പകുതിയില്‍ കൂടുതല്‍ വെളിയില്‍ വരും. അമ്മാവി ഇരുന്നിട്ടു എഴുനേല്‍ക്കുമ്പോള്‍ ചന്തിക്കിടയില്‍ കയിലി കയറി ആ ഗുദം ഒക്കെ ശരിക്കു അറിയാന്‍ പറ്റും. ചുരുക്കത്തില്‍ ആരു കണ്ടാലും വെള്ളം പോകുന്ന ഒരു ചരക്കായിരുന്നു എന്‍റെ അമ്മായി. എനിക്കു പണി ഒന്നും കാര്യമായി കിട്ടിയില്ല. അമ്മാവന്‍ സേലത്തു നിന്നും വന്നിട്ടു ആരോടെങ്കിലും പറയാമെന്നു പറഞ്ഞു ഇരുന്നു. ഒരാഴ്ച അങ്ങിനെ രാത്രി ഞാന്‍ അമ്മായിയെ ഓര്‍ത്തു വാണമടിച്ചു കിടക്കുകയും പകല്‍ ജോലി തെണ്ടി നടക്കുകയും ചെയ്തു. അങ്ങിനെ ഇരുന്നപ്പോള്‍ ഒരു ദിവസം അമ്മായി പുറത്തു പത്രത്തിലെ വാണ്ടഡ് പരതികൊണ്ടിരുന്ന എന്നോടു പറഞ്ഞു ‘എടാ രവീ ഇങ്ങോട്ടൊന്നു വാടാ , മാര്‍ക്കറ്റീല്‍

പോകാന്‍ നേരമായി വെക്കം വാ’ ഞാന്‍ പത്രം താഴെ ഇട്ടു അമ്മായിയുടെ മുറിയില്‍ ചെന്നപ്പോള്‍ കണ്ട കാഴ്ച അമ്മായി പാവാട ഉടുത്തു മുടി എടുത്തു മുന്നിലിട്ടു വാടകക്കൊരു ഹ്രദയം എന്ന പടത്തില്‍ ജയഭാരതി നില്‍ക്കുന്നപോലെ നില്‍ക്കുകയാണു അമ്പടാ എന്തൊരു മുതുകു വെളുവെളാ സുമ സുമാ ഇരിക്കുന്നു. ഒരു കരിമണി മാല മാത്രമുണ്ട് ആ വെളുപ്പില്‍ ഒരു കറുപ്പായി അമ്മായി ബ്രാ

ഇട്ടിരിക്കുന്നു പക്ഷെ പിറകിലെ കൊളുത്തു വീണിട്ടില്ല അതിനാണെന്നെ വിളിച്ചത് ഞാന്‍

ചോദിച്ചു

‘എന്താ അമ്മായീ’www.kalikuttan.com

‘എടാ ഈ ബ്രേസിയര്‍ ഭയങ്കര ടയിറ്റ് നിന്‍റെ അമ്മാവന്‍ ചുളു വിലക്കാണെന്നും പാഞ്ഞു

കൊണ്ടു വന്നപ്പോഴേ ഞാന്‍ വിചാരിച്ചു നീ ഇതിന്‍റെ കൊളുത്തു ഒന്നു ഇട്ടു താ എനിക്കു

മാര്‍ക്കറ്റീല്‍ പോകാന്‍ സമയമായി’

എന്തൊരു ഭാഗ്യം എന്തൊരു ഭാഗ്യം എന്നു മനസ്സില്‍ പിറു പിറുത്തു കൊണ്ടും എന്‍റെ

ലുങ്കിക്കിടയില്‍ പൊങ്ങാന്‍ തുടങ്ങിയ കുട്ടപ്പനെ താഴ്ത്താന്‍ എന്താണു പണി എന്നു

ആലോചിച്ചും ഞാന്‍ അമ്മായിയുടെ പിറകിലേക്കു ചെന്നു വിറക്കുന്ന കയ്യുകള്‍ കൊണ്ടു ആ വെളുത്ത ബ്രെസിയറിന്‍റെ ഹുക്കു അടുപ്പിക്കാന്‍ ശ്രമം തുടങ്ങി അമ്മായി എനിക്കു സൗകര്യത്തിനായി നടുകു അല്‍പ്പം ചുരുക്കി തന്നു അപ്പോള്‍ അവരുടെ മാംസളമായ മുതുകിനു നടുവിലൂടെ കുഴിഞ്ഞ ഒരു കിണ്ണന്‍ ചാല്‍. അതില്‍ വിയര്‍പ്പു തുള്ളികള്‍ ഒലിച്ചിറങ്ങുന്നു സമൃധമായി പൗഡര്‍ ഇട്ടിരിക്കുന്നതിനാല്‍ കുമു കുമാ മണം കുട്ടിക്കൂറ പൗഡറിന്‍റെ മണം. അമ്മായി മുതുകു ചുരുക്കിയതോടെ കൊളുത്തിടാന്‍ എനിക്കു ഈസിയായി. ഞാന്‍ ആ കൊളുത്തു രണ്ടും ഇട്ടു

‘നീ മിടുക്കനാടാ രവീ ‘

‘അതെന്താ അമ്മായീ’

‘അല്ല കൊളുത്തു പെട്ടെന്നിട്ടല്ലോ നിന്‍റെ അമ്മാവനു ഇതുവരെ ഇതറിഞ്ഞൂട’’( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *