Saturday , February 25 2017
Home / kambi kathakal / ഹോട്ട് ഗേള്‍ അഭിരാമി – ഒരു കുടുംബ കഥ PART 6

ഹോട്ട് ഗേള്‍ അഭിരാമി – ഒരു കുടുംബ കഥ PART 6

ഞാന്‍ എന്‍റെ മുറിയില്‍ കയറി. ആദ്യം ക്യാമറാ പെട്ടിയില്‍ വെച്ചു പൂട്ടി. പിന്നെ ഒന്നാലോചിച്ചു. ചാഴിപ്പൊടിയുടെ ചൊറിച്ചിലും. ചൂടുകൊണ്ട് ദേഹം നീറാന്‍ തുടങ്ങി. ഞാന്‍ മേശ തുറന്നു. എന്‍റെ പെന്‍ടോര്‍ച്ചെടുത്തു. മങ്ങിമങ്ങി തെളിയും. ബാറ്ററി പഴയതാണ്. തോര്‍ത്തെടുത്തു. കതകു ചാരി വെളിയിലിറങ്ങി. നക്ഷത്രങ്ങളുടെ വെളിച്ചത്തിലായതുകൊണ്ട് എന്‍റെ വെളിച്ചം കൂടുതലായി തോന്നി. ഇപ്പോള്‍ എന്നേ ആരെങ്കിലും കണ്ടാല്‍ ബോധം കെട്ടു വീഴും. വെള്ളയടിച്ച മനുഷ്യന്‍. എനിയ്ക്കു ചിരി വന്നു..kalikuttan Kambikathakal 
തോട്ടിലേ തണുത്ത വെള്ളത്തില്‍ നന്നായൊന്നു മുങ്ങിക്കുളിച്ചപ്പോള്‍ നല്ല സുഖം. തലമുടിയ്ക്കിടയില്‍ നീറുകള്‍ ഉണ്ടായിരുന്നു. നട്ടുച്ചയ്ക്ക് അഭിരാമി ഇരുന്നു മുള്ളിയതു പോലെ നട്ടപ്പാതിരായ്ക്ക് ഇരുട്ടത്ത് ഞാനും ആ കല്ലിലിരുന്ന് മൂത്രം കൊണ്ട് വെള്ളത്തില്‍ വൃത്തം വരച്ചു കളിച്ചു. രസമുള്ള പരിപാടി തന്നേ. സമാധാനത്തോടെ ചെറിയ ഒരു മൂളിപ്പാട്ടോടെ നടന്നു വീട്ടിലെത്തി.
കതകു തുറന്ന് ലൈറ്റിട്ട ഞാന്‍ ഞെട്ടിപ്പോയി. അഭിരാമി. എന്‍റെ കസേരയില്‍ യക്ഷിയേപ്പോലെ മുടിയും അഴിച്ചിട്ട് കാലുകളും വിറപ്പിച്ചങ്ങനെയിരിയ്ക്കുന്നു. ഇത് അവളോ, അവളുടെ പ്രേതമോ. എനിയ്ക്ക് സമചിത്തത കിട്ടാന്‍ കുറച്ചു സെക്കന്‍റുകള്‍ വേണ്ടി വന്നു. പിന്നെ ഒന്നും മിണ്ടാതെ ഒന്നുമറിയാത്തതു പോലെ ഞാന്‍ ചീപ്പെടുത്തു മുടി ചീകി. കട്ടിലിലേയ്ക്കു കിടന്നു. അവള്‍ എഴുന്നേറ്റു. തുറന്നുകിടന്ന കതകു ചാരി. പിന്നെ കനത്ത ശബ്ദത്തില്‍ പറഞ്ഞു.
‘ പോലീസേമാനേ….എനിയ്ക്കു കുറച്ചു കാര്യങ്ങള്‍ ചോദിയ്ക്കാനുണ്ട്. കിടക്കാന്‍ വരട്ടെ….’
‘ അതൊക്കെ നാളെ… എനിയ്ക്കിപ്പം ഒറങ്ങണം… ‘
‘ ഇത്രേം ഒറക്കമിളച്ചില്ലേ… അല്പം കൂടെയാകാം…’
‘ ഒറക്കം വരാതിരുന്നതുകൊണ്ടാ… പോയൊന്നു കുളിച്ചത്… അഭി…പ്ലീസ് ഇപ്പം പോ…’
‘ ഇതുവരേ… എന്തെടുക്കുകാരുന്നു…?…’
ആദ്യം വിചാരിച്ചത് ഉടക്കാമെന്നായിരുന്നു. പിന്നെ തോന്നി വേണ്ട. അപ്പോള്‍ വല്ല സംശയവും തോന്നിയേക്കാം..kalikuttan
‘ എനിയ്ക്കു നല്ല തലവേദന പകലേ തോന്നിയതാ. ഒറക്കം വരാതെ കെടന്നപ്പം… ആരോ… പടികേറി വരുന്ന പോലെ തോന്നി. ആദ്യം പേടി തോന്നി. കള്ളനാണെങ്കി എന്തു ചെയ്യണന്നോര്‍ത്തു വന്നപ്പഴേയ്ക്കും അവന്‍ അടുക്കളേടെ വശത്തു മറഞ്ഞു. പിന്നെ ധൈര്യത്തില്‍ പൊറത്തെറങ്ങി… നമ്മളും ഭാവി പോലീസല്ലേ…. ഓടി ചെന്നു നോക്കിയപ്പം… അവന്‍ വായുവിലോട്ടു പോയെന്നാ തോന്നുന്നേ… ഇച്ചിരെ താമസിച്ചു പോയി…. പിന്നെ അതോര്‍ത്ത് കെടന്നു ഒറക്കം വന്നില്ല. അപ്പം വിചാരിച്ചു ഒന്നു കുളിച്ചാല്‍ ശെരിയാകുമെന്ന്…. പോയൊന്നു കുളിച്ചു… മതിയോ.. ഉത്തരം…?…’
‘ തല്‍ക്കാലം മതി… പക്ഷേ എവിടെയോ… എന്തോ ഒരു പന്തികേടൊണ്ട്…. അന്നേരം ഏതെങ്കിലും മുറീല്‍ വെളിച്ചം ഒണ്ടാരുന്നോ…?..’
‘ അയ്യോ…ആ വെപ്രാളത്തില്‍ ഞാന്‍ ശ്രദ്ധിച്ചില്ല….നിങ്ങടെ മുറീല്‍ ഇല്ലാരുന്നെന്നാ തോന്നുന്നേ…എളേമ്മേടെ… ആ.. ഞാന്‍ പറമ്പു മുഴുവനും തെരയുകാരുന്നതുകൊണ്ട്….. ഏതായാലും പിശാചു ടോര്‍ച്ചും കൊണ്ടു നടക്കുകേലല്ലോ… ങൂം… അവനേ ഒരു ദിവസം എന്‍റെ കയ്യിക്കിട്ടും… ഈ നാട്ടിലേ… മോഷണം എല്ലാം അവന്‍റെ പെടലിയ്ക്കു ഞാന്‍ വെച്ചു കെട്ടും….. ആട്ടേ… അഭിയെന്താ ഈ വെളുപ്പാന്‍ കാലം വരേ…’
‘ ങൂം..?… എന്തോ എനിയ്ക്കും ഒറക്കം വന്നില്ല….. എടയ്ക്കു മാവൊന്നു കുലുങ്ങിയ പോലെ തോന്നി…. ഇച്ചിരെ കഴിഞ്ഞ് ഞാന്‍ ജനലു തൊറന്നു നോക്കി….. അപ്പം മാവേലൊരു….’ അവള്‍ നിര്‍ത്തി.
‘ മാവേലൊരു…?…’.kalikuttan
‘ ഒരു ചുവന്ന കണ്ണു കണ്ടു…. നത്താണോ… മൂങ്ങയാണോ… ഉപ്പനാണോ…. ഇനി ചെകുത്താനാണോ…അതോ മനുഷ്യനാണോ….?.. ഞാനൊന്നു പേടിച്ചു….’
‘ എന്നേ വിളിയ്ക്കാന്‍ മേലാരുന്നോ…?…’ ഞാന്‍ ചോദിച്ചു.
‘ അതു തോന്നിയില്ല… കൊറേക്കഴിഞ്ഞ് ഒറക്കം പിടിയ്ക്കാന്‍ തൊടങ്ങിയപ്പം…. പിന്നേം മാവു കുലുങ്ങി. ഞാന്‍ ഒടനേ ജനലു തൊറന്നു നോക്കി…. ഒന്നും കണ്ടില്ല… ചിന്തിച്ചിട്ടൊരു പിടീം കിട്ടിയില്ല…. എന്നാ പോലീസുകാരനേയൊന്നു വിളിയ്ക്കാമെന്നു നോക്കിയപ്പം…. ഇവിടെ പോലീസുകാരനുമില്ല… ഇനി വല്ല അസുഖോം… മനുഷ്യനല്ലേ…’
അവള്‍ ഒരു വല്ലാത്ത നോട്ടം നോക്കി.
‘ എങ്കി വല്ല പക്ഷീമാരിയ്ക്കും… പോയിക്കെടന്നൊറങ്ങ്…. പോകുമ്പം…. ലൈറ്റൂടെ ഒന്നു കെടുത്തിയേര്….’ ഞാന്‍ വീണ്ടും നേരേ കിടന്നു.
‘ പോകാം…അതിനു മുമ്പേ….. സാറൊന്നെഴുന്നേറ്റേ….’
‘ ങൂം എന്താ….?..’ ഞാന്‍ എഴുന്നേറ്റു.( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *