kambi kathakal

യമുന കാമം..

കോണിപ്പടി ഇറങ്ങി താഴേക്കു നടന്നു വരുമ്പോൾ അമ്മായിഅമ്മ അടുക്കളയിൽ തിരക്കിട്ട ജോലിയിൽ ആയിരുന്നു.. യമുന  അങ്ങോട്ട് നടന്നു.. “മോളെന്തിനാ ഇത്ര രാവിലെ എണീറ്റത് ” അമ്മയുടെ ചോദ്യം കേട്ടപ്പോൾ യമുനയ്ക്കു തോന്നിയത് താൻ എണീക്കാൻ കുറച്ചു വൈകി എന്നാണ്.. “ഞാൻ കുളിച്ചിട്ടു വരാം അമ്മെ ”
യമുന കുളിമുറിയിൽ കയറി വാതിൽ അടച്ചു.. ഇന്നലെ ആയിരിന്നു അവളുടെ കല്യാണം.. യമുനയ്ക്കു 28 വയസ്സുണ്ട് ജാതക ദോഷങ്ങൾ ഒരുപാടുള്ള കുട്ടി.. പക്ഷേ അവസാനം അവൾക്കു നല്ല ഒരു ആലോചന തന്നെ വന്നു.. സർക്കാരുദ്യോഗസ്ഥൻ.. കാണാനും സുന്ദരൻ.. മൃദലയുടെ അച്ഛൻ സ്കൂൾ മാഷാണ്.. അത്യാവശ്യം നല്ല സാമ്പത്തികം ഒകെ ഉണ്ട്.. ഈ ആലോചന വന്നപ്പോൾ.. ജാതകവും ഒത്തു വന്നപ്പോൾ കൂടുതൽ ഒന്നും ആലോചിക്കാതെ ഇതങ്ങു ഉറപ്പിച്ചു.. സുനിൽ വില്ലജ് ഓഫീസിൽ ക്ലർക്ക് ആണ്.. അകെ ഉള്ള ഒരു പോരായ്മ അവരുടേത് ഒരു പഴയ തറവാട് വീടാണെന്നുള്ളതാണ്.. യമുനകും സുനിലിനെ ഇഷ്ടമായി.. അങ്ങനെ ആഘോഷമായി കല്യാണവും നടന്നു…

നല്ല ആഴമുള്ള കിണറാണ്.. വെള്ളം വലിച്ചു വേണം കുളിക്കാൻ.. യമുന വെള്ളം എടുത്ത ശേഷം അവിടത്തെ കതകും അടച്ചു.. ഈ വീട്ടിൽ എല്ലാം ഇങ്ങനെ ആയിരിക്കും എന്ന് അച്ഛൻ പറഞ്ഞു തന്നിട്ടുണ്ട്.. “പുതിയ സൗകര്യങ്ങളൊന്നും ഇഷ്ടമില്ലാത്ത ആളാണ് സുനിൽ.. നീ കുറച്ചു കഷ്ടപ്പെടേണ്ടി വരും ” അച്ഛൻ എനിക് എല്ലാ സൗകര്യങ്ങളും തന്നിട്ടുണ്ട്.. വീട്ടിലുള്ളപ്പോൾ ഒരു വിഷമവും ഉണ്ടായിട്ടില്ല.. എല്ലാം വാങ്ങിച്ചു തരും.. പക്ഷേ ഇതിപ്പോൾ.. സാരമില്ല എന്റെ നല്ല ഭാവിയെ അച്ഛൻ ആഗ്രഹിക്കു..kalikuttan Kambikathakal
അടച്ചിട്ട കുളി മുറിയിൽ നല്ല തണുപ്.. യമുന ഇളം റോസ് നിറമുള്ള നൈറ്റി കാലിനടുത്തുനിന്നും ഊരി തലയിലൂടെ വലിച്ചു.. നല്ല വെണ്ണ കല്ലിന്റെ നിറമാണവൾക്കു.. കൊത്തി വച്ചതു പോലെ ഉള്ള ശരീരം.. ബ്രായ്ക്കുള്ളിൽ ശ്വാസം മുട്ടി നില്കുന്നത് പോലെ ഉള്ള സ്തനങ്ങൾ.. അവൾ വസ്ത്രങ്ങളെല്ലാം ഊരി മാറ്റി.. വെള്ളം ഒഴിച്ച്.. ഇന്നലെ എന്റെ ആദ്യ രാത്രി ആയിരുന്നു.. പക്ഷേ സുനിലേട്ടൻ എന്നെ ഒന്ന് നേരാംവണ്ണം നോക്കിയത് പോലും ഇല്ല.. മനസിൽ അടക്കി പിടിച്ച ഒരു പാട് പ്രതീക്ഷകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു.. ഇത്രയും കാലത്തിനിടയ്ക്കു വഴി തെറ്റി പോകുമായിരുന്ന ഒരു പാട് അവസരങ്ങൾ.. എന്നിട്ടും പിടിച്ചു നിന്നു.. എല്ലാം അടക്കി വച്ചു.. ആദ്യാരാത്രി ആയോണ്ടാകും.. പക്ഷേ ഇനിയും വയ്യ.. എന്തോ എന്നെ വീർപ്പുമുട്ടിക്കുന്നു..

യമുന കുളികഴിഞ്ഞു തലയിൽ തോർത്ത് ചുറ്റി.. ശരീരത്തിൽ ചെറിയ നനവ് തുള്ളികൾ ഇക്കിളി കൂടുന്നു.. അവൾ മാറാൻ കൊണ്ട് വന്ന നെറ്റി എടുത്തിട്ടു.. ഇനി എന്നും ഇതു ഇവിടെ വച്ചു തന്നെ ഊരാനാകുമോ എന്റെ വിധി.. അവൾ കുളി മുറിയുടെ വാതിൽ തുറന്നു.. അമ്മായി ‘അമ്മ അപ്പോഴും ദോശ ചുടുന്ന തിരക്കിൽ ആയിരുന്നു.. യമുന അമ്മയുടെ അടുത്തേക് പോയി.. “അമ്മെ ഇങ്ങു താ ഞാൻ ചുട്ടോളം ”
“നിനക്കിതൊക്കെ ശീലമുണ്ടോ ” അമ്മയുടെ ചോദ്യം കേട്ടപ്പോൾ അവൾക്കു ചിരി വന്നു.. അമ്മയുടെ കയ്യിൽ നിന്നും ചട്ടുകം വാങ്ങിച്ചു.. “ഞാൻ ഇപ്പൊ വരാം സുനിലിന് രാവിലെ ഒരു ചായ പതിവുണ്ട് ” ‘അമ്മ അതും പറഞ്ഞു ഒരു ഗ്ലാസിൽ ചായയുമെടുത് നടന്നു..യമുനയ്ക്കു അപ്പോഴൊന്നും തോന്നിയില്ല.. പക്ഷേ ‘അമ്മ കോണിപ്പടികൾ കയറി മുകളിലേക്കു പോകുമ്പോ അവൾ ചിന്തിച്ചു.. താനല്ലേ ഇനി ഇതെല്ലം ചെയ്യേണ്ടത്.. അവൾ കുറച്ചു നേരം അങ്ങനെ നിന്നു..

സമയം 9മണി ആയപ്പോഴേക്കും സുനിൽ കുളി കഴിഞ്ഞു അടുക്കളയിലേക് വന്നു.. കഴിക്കാനുള്ളതെല്ലാം അമ്മ റെഡി ആക്കി വെച്ചിരുന്നു.. എല്ലാം( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com