Tuesday , February 21 2017
Home / kambi kathakal / ഇച്ചിച്ചി കളി – ഒരു മനശാസ്ത്ര കഥ

ഇച്ചിച്ചി കളി – ഒരു മനശാസ്ത്ര കഥ

ചെറുപ്പത്തിലെ മാതാപിതാക്കള്‍ നഷ്ടപ്പെട്ട ് അനാഥാലയത്തില്‍ വളര്‍ന്നു് സ്വപ്രയത്നം കൊണ്ട് വലുതായി ബോംബെയില്‍ എത്തിപ്പെട്ട ഒരു യുവാവാണ് ഞാന്‍. ബോംബെയിലെ പാര്‍പ്പിട പ്രശ്നമായിരുന്നു എന്നെ തളര്‍ത്തിയത്. ഈ മഹാനഗരത്തില്‍ ഒരു താമസസ്ഥലം കിട്ടുക മാത്രമെ പ്രയാസമായിട്ടുള്ളൂ. ജോലിയും മറ്റുകാര്യങ്ങളും എല്ലാം വളരെ എളുപ്പം. സൗകര്യത്തിനു ഒരിടം ഒത്തു കിട്ടിയില്ലെങ്കില്‍ ഒരു ദിവസത്തിലെ 8 മണിക്കൂര്‍ ജോലിയും പിന്നൊരു 8 മണിക്കൂര്‍ ഇലക്ട്രിക് ട്രെയിനിലെ യാത്രയും കഴിച്ച് ബാക്കി 8 മണിക്കൂര്‍ കൊണ്ട് വേണം ജീവിതം അടിച്ചു പൊളിയ്ക്കാന്‍…..kalikuttan Kambikathakal 
എന്‍റെ ഒരുത്തമ സുഹൃത്ത് (അനാഥാലയം അന്തേവാസി) എനിയ്ക്ക് വളരെ മുന്‍പ് തന്നെ വിദേശത്ത് എത്തിപ്പെട്ട് വലിയ നിലയിലായിക്കഴിഞ്ഞിരുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ പിന്തുണയും ഗൈഡന്‍സുമാണ് എനിയ്ക്കും നല്ല നിലിയിലെത്താന്‍ ഒരു പരിധി വരെ സഹായിച്ചത്. ഞാന്‍ ബോംബെയിലെത്തിയ വിവരമറിഞ്ഞപ്പോള്‍ അദ്ദേഹമുടനെ സഹായത്തിനെത്തി. പുള്ളി ബോബെയില്‍ ഒരു ഇന്‍വെസ്റ്റ്മെന്‍റ് എന്ന ഉദ്ദേശത്തില്‍ വാങ്ങിയിട്ടിരുന്ന ഒരു ഫ്ളാറ്റിന്‍റെ കെയര്‍ ടെയിക്കര്‍ എന്ന നിലയില്‍ തല്‍ക്കാലം അവിടെ കൂടിക്കോളാന്‍ പറഞ്ഞു. ഇതില്‍പരം ഒരു സൗഭാഗ്യം എനിയ്ക്ക് കിട്ടാനില്ലായിരുന്നു. എല്ലാം ഹൈക്ലാസ്സ് പാര്‍ട്ടികള്‍ താമസിയ്ക്കുന്ന ഇടം. താമസമാക്കി അല്പനാളുകള്‍ക്കു ശേഷമാണ് മിക്കവാറും ഫ്ളാറ്റുകളിലൊന്നും ആള്‍താമസമില്ലാ എന്നു് മനസ്സിലായത്. പിന്നീട് വാച്ച്മാന്‍ പറഞ്ഞാണറിഞ്ഞത് അതെല്ലാം പണചാക്കുകളുടെ ‘ചിന്നവീടുകള്‍’ ആണു പോലും. സൗകര്യത്തിനു കിട്ടുന്ന ഇണകളെ കൊണ്ടുവന്നു് യഥേഷ്ടം മേളിക്കാനുള്ള ഇടം… ഏതായാലും എനിയ്ക്കതിലൊന്നും താല്‍പര്യമില്ലാത്തതിനാല്‍ എന്‍റെ ജീവിതം ആര്‍ക്കുമൊരു ശല്യമാകാതെ സ്വച്ഛന്ദം മുന്നോട്ട് നീങ്ങി. പല സ്റ്റെയിറ്റുകളില്‍ നിന്നുള്ള ലലനാമണികള്‍ അല്പവസ്ത്രധാരികളായി ഇണകളോടൊപ്പവും അല്ലാതേയും ലിഫ്റ്റില്‍ ക ണ്ടുമുട്ടുമ്പോളോന്നും വലിയ വികാരമൊന്നും തോന്നിയില്ല. എല്ലാം ഹെവി മെയിക്കപ്പും മറ്റുമായി നടന്നു നീങ്ങുന്നത് ഒരിയ്ക്കലും എന്നെ ആകര്‍ഷിച്ചതുമില്ല. ഒരു വാഹനാപകടത്തില്‍ പെട്ട് കയ്യിനൊരു ഫ്രാക്ച്ചര്‍ പറ്റിയത് എന്‍റെ ജീവിതത്തിലെ ഒരു വഴിത്തിരിവായി മാറുമെന്നു് ഒരിയ്ക്കലും കരുതിയിരുന്നില്ല. ഇടതു കയ്യിന്‍റെ തോളെല്ലിനു് പറ്റിയ ഒരു ഒടിവ്… മൂന്നു നാല് മാസത്തോളം പ്ലാസ്റ്റര്‍ ഇട്ട ് കിടക്കേണ്ടി വന്നു. അടുത്തുള്ള ഹോട്ടലില്‍ നിന്നു് കൊടുത്തയയ്ക്കുന്ന ഭക്ഷണവും ചില്ലറ ജോലികള്‍ക്കായി വരുന്ന മറാഠി സ്ത്രീയുടെ സഹായവും, ഓഫീസ് സ്റ്റാഫിന്‍റെ ഇടയ്ക്കുള്ള സന്ദര്‍ശനവും ആരോരുമില്ലാത്ത എന്‍റെ ജീവിതത്തില്‍ ഒരു ഇണയുടെ ആവശ്യത്തെ പറ്റി ചിന്തിയ്ക്കാന്‍ കൂടുതല്‍ അവസരമുണ്ടാക്കി.
പ്ലാസ്റ്റര്‍ നീക്കിയതിനു ശേഷവും കൈയ്യിന്‍റെ സ്വാധീനം ശരിയ്ക്കു തിരിച്ചു കിട്ടിയില്ല. കുറേ നാളുകള്‍ ഫിസിയോതെറാപ്പി നടത്താന്‍ ഡോക്ടര്‍ പറഞ്ഞു, 3 മാസം പ്ലാസ്റ്റര്‍ ഇട്ടതിന്‍റെ ആഫ്റ്റര്‍ ഇഫെക്റ്റ്…. നാട്ടിലായിരുന്നെങ്കില്‍ വല്ല തിരുമ്മല്‍ വിദഗ്ദരേയും കാണാമായിരുന്നു. ഫ്ളാറ്റ് സെക്യൂരിറ്റിക്കാരന്‍ വാച്ച്മേന്‍ പറഞ്ഞു…
സാബ് തോഡാ മാലീഷ് കര്‍വാദോ… ( ഒന്നു് മാലീഷ് ചെയ്യിയ്ക്കൂ സാബ്)
ഇദര്‍ കാ മസ്സാജ് പാര്‍ലര്‍ മെ…. (ഇവിടത്തെ മസ്സാജ് പാര്‍ലറിലൊ.. ബോംബെയിലെ ആ ഇടങ്ങള്‍ എല്ലാം വ്യഭിചാരശാലകളാണെന്നാണ് കേട്ടിരിയ്ക്കുന്നത്)
വൊ ബാത് ബി സയി ഹെ… (അതും ശരിയാണ്) ഹമാരാ ഗര്‍ കെ പാസ് ഐസാ
കോയി മസ്സാജ് വാലാ ഹെ സുനാ ഹെ, ദേഖ്ലേകാ…. ? (ഞങ്ങളുടെ വീടിനടുത്ത്
അങ്ങിനെയുള്ള ഒരു മസ്സാജ്കാരന്‍ ഉണ്ടെന്നു് കേട്ടിട്ടുണ്ട് അന്വേഷിയ്ക്കട്ടെ..)
ലേക്കിന്‍ മസ്സാജ് ടീക് സെ ജാന്‍ന്നാ വാലാ ചാഹിയെ…. (ശരിയ്ക്ക് മസ്സാജ് അറിയുന്ന
ആളാവണം)
ടീക് ഹൈ സാബ് (ശരി സാര്‍)
ഒന്നുരണ്ട് ദിവസം കഴിഞ്ഞ് വാച്ച്മേന്‍ പറഞ്ഞു, ആളുണ്ട് പക്ഷെ പെണ്ണാണ്,
സാധാരണ പെണ്ണുങ്ങളുടെ കേസേ എടുക്കാറുള്ളൂന്നു്.
ഫിര്‍ ക്യാ ഫായദാ ഹൈ… (പിന്നെന്താ കാര്യം…)
ലേക്കിന്‍ മെ സാബ് കാ ബാരെ മെ ബോലാ, ശായദ് കുച് പൈസാ ജ്യാദാ ദേഗാ തൊ
ആയേഗാ… (ഞാന്‍ സാബിനെ പറ്റി പറഞ്ഞു, ചിലപ്പോള്‍ കുറച്ച് അധികം പൈസ
കൊടുത്താല്‍ വരുമായിരിയ്ക്കും)
നായിന്‍റെ മോന്‍ അവന്‍റെ കമ്മീഷന്‍ കൂട്ടിക്കാണും, ആവശ്യം നമ്മുടേതല്ലെ….. ഞാന്‍
ചോദിച്ചു…
കിതര്‍കാ രഹ്നെ വാലാഹെ..? (എവിടത്തുകാരിയാ..)
ആപ് കാ ഗാവ്വാലി ഹൈ സാബ് (സാബിന്‍റെ നാട്ടുകാരിയാ സാബ്)
അത് കൊള്ളാമെന്നു് തോന്നി, നാട്ടുകാരാവുമ്പോള്‍ തിരുമ്മലിനെ പറ്റി എന്തെങ്കിലും
ഒക്കെ അറിയാമായിരിയ്ക്കും
ഇസ്കൊ മാസ്സാജ് ജാന്‍തീഹൈ (ആളെങ്ങിനെ തിരുമ്മലൊക്കെ
അറിയാവുന്നതാണോ…?)
ഹാം സാബ്, മെനെ സുനാ ഹമാരി ചേരി മെ കിസീ ഔരത് കൊ, യെ തക്ലീഫ്
ആതാഹെ തൊ, യെ ആസാനീസെ ടീക് കര്‍തീഹെ… (ങ്ഹാ സാബ്, ഞങ്ങളുടെ
ചേരിയില്‍ ഏതെങ്കിലും പെണ്ണുങ്ങള്‍ക്കു് ഇത്തരം കുഴപ്പമുണ്ടായാല്‍ ഇവര്‍ വളരെ
നിഷ്പ്രയാസം ശരിയാക്കുമെന്നാ കേള്‍ക്കുന്നത്)( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *