Thursday , February 23 2017
Home / kambi kathakal / ഹോട്ട് ഗേള്‍ അഭിരാമി – ഒരു കുടുംബ കഥ PART 10

ഹോട്ട് ഗേള്‍ അഭിരാമി – ഒരു കുടുംബ കഥ PART 10

അഭി എപ്പോഴും ഉദാസീനയായിരുന്നെങ്കിലും അതെന്‍റെ നേര്‍ക്കുള്ള ഒരു നല്ല അടയാളമായിട്ടു കരുതാന്‍ ഞാന്‍ ധൈര്യപ്പെട്ടില്ല. അവളൊരു പിടികിട്ടാ വ്യക്തിത്വമാണ്. പിന്നെ രാമേട്ടന് എന്നോടുള്ള അതിരുകവിഞ്ഞ സ്നേഹം വിരക്തിയായി മാറിയതുകൊണ്ട് വേറേ വിവാഹാലോചനകളിലേയ്ക്ക് അങ്ങേരും തിരിഞ്ഞിരിയ്ക്കുന്നു. ആകെക്കൂടി നോക്കിയപ്പോള്‍ എനിയ്ക്കൊരു സന്ദേഹം, എന്‍റെ ആഗ്രഹത്തിന്‍റെ കടയ്ക്കല്‍ കത്തി കൊള്ളുമോ എന്ന്. ഇനി ഒരുവേള അങ്ങനെ വന്നാല്‍, വന്നാല്‍…. വന്നാല്‍ ഞാന്‍ അണ്ടി കളഞ്ഞ അണ്ണാനെപ്പോലെ നടക്കേണ്ടിവരും. എങ്കില്‍ ബലമായി പിടിച്ച് ഒന്നു നടത്തിയാലോ. ശ്ശെ, അതു വേണ്ട അതവളേ കൊല്ലുന്നതിനു തുല്യമായിരിയ്ക്കും. എങ്കില്‍ ആ പൂവൊന്നു നന്നായി കാണുന്നതെങ്ങനെ. അവളേയും ക്യാമറായില്‍ പകര്‍ത്തിയാലോ. അതെങ്കിലും മിച്ചം കാണും. പിന്നെ കൊതി തോന്നുമ്പോള്‍ നിരാശാകാമുകനേപ്പോലെ വല്ലപ്പോഴും അതും നോക്കിയിരിയ്ക്കാം. ഏതായാലും ഒരു ബലപ്രയോഗത്തിനു മനസ്സാക്ഷി വോട്ടു ചെയ്യുന്നില്ല. ഞാന്‍ കൂലങ്കഷമായി ആലോചിച്ചു. ഈ യന്ത്രം കയ്യിലുള്ളപ്പോള്‍ അതുതന്നേ മതി എന്നു തീരുമാനിച്ചു. ഒരു പദ്ധതി തയാറാക്കി.
വെള്ളിയാഴ്ച്ച കോളേജില്‍ പോയിട്ട് ഉച്ചയ്ക്കു മുമ്പേ തിരിച്ചു വന്നു. അന്ന് അഭിയ്ക്ക് ഉച്ചകഴിഞ്ഞാണു ക്ലാസ്സെന്ന് കലയില്‍ നിന്നും മനസ്സിലാക്കിയിരുന്നു.kalikuttan Kambikathakal 
ഊണു കഴിഞ്ഞ് രാമേട്ടന്‍ ഭാര്യയുമായി ഒന്നു മയങ്ങാന്‍ കേറി. അവരുടെ കതകടഞ്ഞു. കല സ്കൂളില്‍ നിന്നും താമസിയാതെ വരും. അഭി കോളേജില്‍ പോയപ്പോള്‍ തന്നേ ഞാന്‍ കുളിമുറിയില്‍ കയറി. ഒന്നു കണ്ണോടിച്ചു നോക്കി. ക്യാമറാ വെയ്ക്കാന്‍ ഒരു സ്ഥലവും കാണുന്നില്ല. ആകെയുള്ള ഒരു സിമന്‍റുതട്ട് അഞ്ചടി പൊങ്ങിയാണുള്ളത്. അതില്‍ പഴയ സോപ്പുപൊടിയുടെ പായ്ക്കറ്റുകളും. പൊളിഞ്ഞ ഒന്നു രണ്ടു പ്ലാസ്റ്റിക് മഗ്ഗുകളും ഒക്കെയേ ഉള്ളു. സോപ്പും എണ്ണക്കുപ്പിയുമൊക്കെ ഇരിയ്ക്കുന്നത് ഭിത്തിയുടെ താഴെയുള്ള ഒരു തിട്ടയിലാണ്. കുളിമുറിയിലേയ്ക്കാവശ്യമുള്ള സാധനങ്ങള്‍ വെയ്ക്കാനുള്ള തട്ടാണെങ്കിലും ആരും അതുപയോഗിയ്ക്കുന്നില്ല എന്നത് അതില്‍ പിടിച്ചിരിയ്ക്കുന്ന ചുക്കിലിയുടേയും പൊടിയുടേയും അളവു കണ്ടാലറിയം. അതുതന്നെ എന്‍റെ സ്ഥലം. നിന്നു കോരി കുളിയ്ക്കാന്‍ ഏതാണ്ടു മൂന്നടി സമചതുരത്തില്‍ വെള്ള ടൈലുകള്‍ പാകിയ ഒരു ചെറിയ ഭാഗം അല്പം താഴ്ത്തി വെച്ചിട്ടുണ്ട് അതില്‍ നിന്നും വെള്ളം ഒരു ഓവു വഴി പുറത്തേയ്ക്കു പോകും. തൊട്ടടുത്താണു ബക്കറ്റു വെയ്ക്കാനുള്ള ചെറിയ പ്ലാറ്റ്ഫോം. അതിന്‍റെ മറ്റേ അറ്റം കുത്തിയിരിയ്ക്കുന്ന നാടന്‍ ക്ലോസെറ്റ്. അതിനടുത്തും ഒരു ബക്കറ്റില്‍ വെള്ളവും കോരിയൊഴിച്ചു കഴുകാന്‍ മഗ്ഗും. കേറി വരുന്ന മൂലയില്‍ ഒരു വാഷ്ബേസിനും ബക്കറ്റു വെയ്ക്കാനുള്ള പ്ലാറ്റ്ഫോമും ഉണ്ട്. അതിനു മുകളിലാണീ സിമന്‍റുതട്ട്. ഞാന്‍ അതിനു മുകളില്‍ തപ്പിനോക്കി. ഒരു കടലാസില്‍ ഇഞ്ച ചുരുട്ടി പൊതിഞ്ഞ് വെച്ചിരുന്നു. അതു ഞാന്‍ തട്ടിന്‍റെ അരിലിലേയ്ക്കു മാറ്റി വെച്ചു.
ക്യാമറാ തട്ടിന്‍റെ മൂലയ്ക്ക് ഒളിപ്പിച്ചു വെയ്ക്കണം. അവിടെയിരുന്ന ഒഴിഞ്ഞ സോപ്പുപൊടിയുടെ കൂടെടുത്തു. അതിന്‍റെ ഒരറ്റത്ത് ലെന്‍സിനു മാത്രമായി ഒരു ദ്വാരമിട്ടു. പിന്നെ അതിനുള്ളില്‍ ഒരു ചെറിയ തീപ്പെട്ടി ചോറുവെച്ച് ഒട്ടിച്ചു വെച്ചു. ക്യാമറാ ചെരിഞ്ഞിരുന്നെങ്കിലേ താഴത്തേ സീന്‍ കിട്ടുകയുള്ളു. വൈഡ് ആയി ലെന്‍സു വെച്ചു. തട്ടിന്‍റെ മൂലയ്ക്ക് വെച്ചിട്ട് ഒരു പ്രാവശ്യം അല്പം പ്രവര്‍ത്തിപ്പിച്ചു നോക്കി. കുളിമുറിയുടെ മുക്കാലും കിട്ടും, മുകളില്‍ നിന്നും താഴെയ്ക്കു നോക്കുന്ന മാതിരിയുണ്ട്. മതി അത്രയുമെങ്കിലും കിട്ടുമല്ലോ.
അഭി വരുന്നതും കാത്തു ഞാനിരുന്നു. കല വന്നയുടനേ സാവിത്രിയുടെ വീട്ടിലേയ്ക്കു പോയി. അഭിയേ നിരസിച്ചതിന്‍റെ പേരിലായിരിയ്ക്കും ഇപ്പോള്‍ എന്നോടല്പം അകല്‍ച്ച പോലെയുണ്ട്. എനിയ്ക്കും നഷ്ടം തോന്നിയില്ല. പുത്തന്‍പൂറിന്‍റെ സീലു പൊട്ടിച്ചു, കലക്കനൊരു കളിയും കളിച്ചു. അങ്ങനെ മുതലെടുപ്പു കഴിഞ്ഞല്ലോ. വീടിനു പുറകില്‍ കുളിമുറിയുടെ വെന്‍റിലേറ്ററിനേ മറച്ച് ചാരി വെച്ചിരുന്ന രണ്ടു മൂന്നു പലകയും കമ്പുകളും എടുത്തു മാറ്റി. ഇപ്പോള്‍ പകല്‍വെളിച്ചം സുലഭമായി കുളിമുറിയില്‍ കിട്ടുന്നുണ്ടാവണം.
അഭി വരാറായപ്പോള്‍ ഞാന്‍ അടുക്കളയില്‍ കയറി കാപ്പി തിളപ്പിച്ചു.
ഉദ്ദേശിച്ചതിലും നേരത്തേ അഭി വന്നു. തോളില്‍ തൂക്കിയിട്ടിരുന്ന ചെറിയ വാനിറ്റി ബാഗും ഉടുത്തിരുന്ന സല്‍വാര്‍ഖമീസും വരേ ഭാരമുള്ള സാധനങ്ങളെന്നു തോന്നിയ്ക്കുമാറ് വിഷമിച്ചു നടന്നാണു വരുന്നത്. മുഖത്ത് ഒരു പ്രസാദവുമില്ല. വിയര്‍ത്ത് കുളിച്ച മുഖം. അവള്‍ വന്നയുടനേ ഞാന്‍ തിണ്ണയിലിറങ്ങി അവളേ നോക്കി ഒന്നു പുഞ്ചിരിച്ചു. അവള്‍ തിരിച്ചെന്‍റെ നേരേ ഒന്നു ചിറികോട്ടാന്‍ ശ്രമിച്ചു. കേറിവന്നപാടെ മുറിയില്‍ കേറി. ഡ്രെസ്സ് മാറി അവളിറങ്ങി വരുമ്പോഴേയ്ക്കും ഞാന്‍ പാല്‍ക്കാപ്പി തയാറാക്കി ഊണു മേശയ്ക്കരികില്‍ വന്ന് കാത്തു നിന്നിരുന്നു.
‘ ദാ…. കാപ്പി റെഡി…’
‘ ഞാന്‍ കാപ്പി ചോദിച്ചില്ലല്ലോ…’( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *