kambi kathakal Other

രേണുവിന്‍റെ കളികുട്ടന്‍

രേണുക… അതായിരുന്നു അവളുടെ പേര്… കാണാന്‍ മൊഞ്ചുള്ള ഒരു നാടന്‍ പെണ്കുട്ടി. ഒരു നാട്ടിന്‍ പ്രദേശത്തായിരുന്നു ആയിരുന്നു അവളുടെ വീട്. മലഞ്ചരിവും പുഴയും നിറയെ പച്ചപ്പും മരങ്ങളും ഉള്ള ഒരു ഉള്‍നാടന്‍ ഗ്രാമം. വെറും നാടന്‍ പെണ്കുട്ടി എന്ന് പറഞ്ഞാല്‍ പോര രേണുകയെ – ആരും ഒന്ന് നോക്കി പോകുന്നഒരു അഴക് ആയിരുന്നു അവള്‍.
സ്കൂളില്‍ പഠിക്കുന്ന കാലം മുതല്‍ ഒരുപാട് പേര് പുറകെ നടന്ന ഒരു “ചരക്ക്” ആയിരുന്നു. 10 ഇല്‍ പഠിക്കുന്ന സമയം, വെള്ള ഷര്‍ട്ടും നീല പാവാടയും ഇട്ടു സ്കൂളില്‍ അവള്‍ പോകുന്നത് ഒളികണ്ണിട്ടു നോക്കുന്നവരുടെ കൂട്ടത്തില്‍ അവളെക്കാളും ഇളയ കുട്ടികള്‍ മുതൽ വയസന്മാര്‍ വരെ ഉണ്ടായിരുന്നു. അവൾ, പക്ഷെ അവള്‍ അങ്ങിനെ ആർക്കും പിടി കൊടുത്തില്ല. എല്ലാവരുടെയും ഉറക്കം കെടുത്തി രേണുക അങ്ങിനെ ആ ഗ്രാമത്തിലൂടെ പറന്നു നടന്നു…. അവള്‍ക്കു അറിയാമായിരുന്നു അവളുടെ നേരെ നീണ്ടു വന്നിരുന്ന പ്രേമ കണ്ണുകളും കാമ നോട്ടങ്ങളും – പക്ഷെ നാട്ടുകാർ ആരെങ്കിലും അറിഞ്ഞാലോ, വീട്ടില്‍ അറിഞ്ഞാലോ എന്ന പേടി കാരണം അവള്‍ ഒന്നിനും പിടി കൊടുത്തില്ല… അങ്ങിനെ ഇരിക്കെ ദൂരെ ഒരു പട്ടണത്തില്‍ നിന്ന് ഒരു പുതിയ കുട്ടി അവളുടെ ക്ലാസ്സില്‍ വന്നു ചേർന്നു – ജിത്തു എന്നായിരുന്നു അവന്‍റെ പേര്. ജിത്തുവിന്റെ അച്ഛന്റെ ഒരു പഴയ സുഹൃത്തായിരുന്നു ആയിരുന്നു രേണുകയുടെ അച്ഛൻ. ജിത്തുവിന്റെ അച്ഛന്‍ ഒരു കടക്കെണിയില്‍ പെട്ട് പട്ടണത്തിലെ വീടും സ്ഥലവും വിറ്റപ്പോള്‍ രേണുകയുടെ അച്ഛന്‍ പറഞ്ഞിട്ടാണ് ആ നാട്ടില്‍ വന്നു ഒരു ചെറിയ വീടും വാടക്ക് എടുത്തു അവിടെ താമസം ആക്കിയത്.kalikuttan Kambikathakal 
കാണാന്‍ ഒരു ചുള്ളന്‍ പയ്യനായിരുന്നു ജിത്തു. ഒരു നാട്ടു പ്രദേശത്ത് വന്നു പെട്ട ഒരു പട്ടണത്തിലെ പയ്യൻ… എല്ലാ പെൺകുട്ടികളുടെയും കണ്ണുകള്‍ അവന്റെ പുറകെ ആയി. എല്ലാവരെയും പോലെ രേണുകക്കും അവനോടു ഒരു ആകര്‍ഷണം തോന്നി. പക്ഷെ പഠിത്തത്തില്‍ മാത്രം ശ്രദ്ധിച്ച ജിത്തു ആരോടും അധികം അടുത്തില്ല. അതൊരു മഴക്കാലം ആയിരുന്നു. രേണുവിന്റെ ജീവിതത്തില്‍ ഒരിക്കലും മറക്കാന്‍ പറ്റാത്ത ഒരു ദിവസം. അന്ന് സ്കൂളില്‍ പോയിട്ട് തിരിച്ചു വരുമ്പോള്‍ നല്ല മഴയും കാറ്റും ആയിരുന്നു. തുള്ളിക്ക്‌ ഒരു കുടം പേമാരി എന്ന പോലുള്ള മഴ. രേണുവും കൂട്ടുകാരി മായയും കൂടെ ഒരുമിച്ചാണ് വന്നു കൊണ്ടിരുന്നത്, മായയുടെ വീട് കഴിഞ്ഞു വേണം രേണുവിന്റെ വീട്ടിൽ എത്താന്‍. മായയുടെ വീട്ടിൽ എത്തിയപ്പോള്‍ അവള്‍ പോയി, രേണു പിന്നെ ഒറ്റക്കായി നടപ്പ്. കുറച്ചു കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ ഒരു വലിയ കാറ്റ് വീശി അടിച്ചു…. അവിടെ ഉള്ള പലതും മറിച്ചിട്ട് ഒരു വല്ലാത്ത കാറ്റ്… അവളുടെ കുടയുടെ അടിയിലൂടെ കേറി അടിച്ച കാറ്റ് കുടയുടെ എല്ലാ കമ്പിയും ഒറ്റ അടിക്കു ഒടിച്ചു…
“ശോ… ഈ കാറ്റ് …” ഒടിഞ്ഞ കുട ഒന്ന് നേരെ ആക്കാന്‍ നോക്കി രേണു… പറ്റുന്നില്ല… അത് വല്ലാതെ നശിപ്പിച്ചു ആ കാറ്റ്…
“എന്തൊരു മഴയാ ഇത്…. ഇനി മായയുടെ വീട്ടിലേക്കും തിരിച്ചു പോകാന്‍ പറ്റില്ല…അവിടെ ചെല്ലുമ്പോഴേക്കും ഞാന്‍ നനഞ്ഞു കുളിക്കും…” ഒരു നിമിഷം രേണു ആലോചിച്ചു നിന്നു… പിന്നെ ഒന്നും ആലോചിക്കാതെ തൊട്ടടുത്ത വീട്ടിലേക്ക് ഓടി കേറി… അവരുടെ വരാന്തയില്‍ കേറി നിന്നു… “ചേച്ചി… ആരുമില്ലേ ഇവിടെ..” അവൾ കയ്യും കാലും ചേര്‍ത്ത് പിടിച്ച് തലയില്‍ കുടയും വച്ച് വിളിച്ചു കൂവി. വരാന്തയില്‍ ആണെങ്കിലും അടിക്കുന്ന കാറ്റില്‍ പകുതി മഴയും അവളുടെ ദേഹത്തേക്ക് വീഴുന്നുണ്ടായിരുന്നു… “ആരാ അത്…” അകത്തു നിന്ന് ഒരു മദ്ധ്യവയസ്കയുടെ ശബ്ദം… കതകു തുറന്ന്‌ ഒരു ചേച്ചി പുറത്തു വന്നു…kalikuttan Kambikathakal 
“മോള്‍ ഏതാ…. ഇങ്ങു കേറി വാ” അടിക്കുന്ന മഴയെ കൈ കൊണ്ട് തടുത്തു ആ ചേച്ചി അവളെ അകത്തേക്ക് വിളിച്ചു. “ഭയങ്കര മഴ ചേച്ചി… ഞാന്‍ ഗോപിനാഥന്റെ മോളാ.. ചേച്ചി അറിയുമോ എന്നറിയില്ല…” രേണു പറഞ്ഞു.. “ആ… ഗോപിയേട്ടന്റെ മോളാണോ? ഇവിടുത്തെ ചേട്ടന്റെ കൂട്ടുകാരനാ മോളുടെ അച്ഛന്‍” ചേച്ചി പറഞ്ഞു… “മോള്‍ സ്കൂളില്‍ നിന്ന് വരുന്ന വഴി ആണോ? “അതെ ചേച്ചി… കുട ഇവിടെ വന്നപ്പോ ഒടിഞ്ഞു പോയി… അടുത്ത് വീട് കണ്ടപ്പോ ഇങ്ങോട്ട് ഓടി കേറിയതാ…” രേണു പറഞ്ഞു.. “മോള്‍ തല ഒന്ന് തോർത്തു… ” ഒരു തോർത്ത് എടുത്തു കൊടുത്തു കൊണ്ട് ചേച്ചി പറഞ്ഞു. “എന്റെ കുട്ടിയും ഇവിടെയാ പഠിക്കുന്നെ… മോള്‍ എത്രേലാ?” ചേച്ചി ചോദിച്ചു.. “പത്തില്‍ ആണ് ചേച്ചി… എന്താ ചേച്ചിടെ മോന്റെ പേര്?” രേണു ചോദിച്ചു “ജിത്തു… അവനും പത്തിലാ… മോളുടെ ഡിവിഷന്‍ ആണോ?” ചേച്ചി ചോദിച്ചു…”ആ… അതെ ചേച്ചി… ഞങ്ങള്‍ ഒരേ ക്ലാസ്സിലാ…” സന്തോഷത്തോടെ രേണു പറഞ്ഞു… “ജിത്തുവിന്റെ വീടാണോ ഇത്?, ഞാന്‍ അറിഞ്ഞില്ല..”( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com