Thursday , February 23 2017
Home / kambi kathakal / കൗജു താത്ത

കൗജു താത്ത

kalikuttan kambikathakal കൗജു താത്താ എന്‍റെ ഉമ്മയുടെ അനിയത്തിയാണു. കൗജു താത്തായുടെ വീടര്‍ പണ്‍െ ഗള്‍ഫിലാണു. അവിടെ ഒരു ചായ മക്കാനി നടത്തുകയാണെന്നാണു നാട്ടുകാര്‍ പറയുന്നത.് എന്തായാലും മൂന്നോ നാലോ വര്‍ഷങ്ങള്‍ കൂടുമ്പോള്‍ മാത്രമെ ഹസ്സ്നിക്ക നാട്ടില്‍ വരാറുള്ളു. കൗജുതാത്താക്കു മക്കളില്ല. അതിനാല്‍ താത്ത എന്‍റെ വല്യപ്പൂപ്പാന്‍റെ കൂടെ കുടുംബത്തിലാണു കഴിയുന്നത.് അവധിക്കാലം ആകുമ്പോള്‍ ഞാനും വല്യപ്പൂപ്പാന്‍റെ വീട്ടില്‍ പോകും. പിന്നെ സ്കൂള്‍ തുറക്കുന്നതുവരെ അവിടെ ആയിരിക്കും താമസം. പഠിത്തം ഒക്കെ മറന്നു ആര്‍ത്തുല്ലസിക്കുന്ന കാലമാണു ആ അവധിക്കാലം. അങ്ങിനെ പത്താം ക്ലാസ് എഴുതി റിസല്‍റ്റു കാത്തു നിന്നപ്പോള്‍ ഞാന്‍ വീണ്‍ും നിലമ്പൂരേക്കു പോയി. നിലമ്പൂരിലെ ഒരു കൂപ്പില്‍ തടി ബിസിനസ്സാണു വല്യപ്പൂപ്പാക്കു. പേരു ബീരാന്‍ എന്നാണു. ഫര്‍ണീച്ചര്‍ ബീരാനിക്ക എന്നു പറഞ്ഞാലെ എല്ലാവരും അറിയുകയുള്ളു. ഫര്‍ണീച്ചര്‍ ഉണ്‍ാക്കി വിക്കലാണു ഉപ്പൂപ്പായുടെ പണി. അങ്ങിനെ വീണ്‍ും ഒരു വെക്കേഷന്‍ കാലം തുടങ്ങി.kalikuttan kambikathakal
നിലമ്പൂര്‍ നിറയെ തേക്കും തടി ബിസിനസ്സുമാണു. ആനകളും കൂപ്പും ഒക്കെയുള്ള കാടിനോടു ചേര്‍ന്ന ഗ്രാമപ്രദേശമാണു അതു. പണ്‍ു മുതലെ ഞാന്‍ കൗജു താത്തായുടെ കൂടെയ്ണു കിടപ്പ്. എന്നെ ഒറ്റക്കു കിടത്താന്‍ എന്‍റെ ഉമ്മക്കിഷ്ടമില്ല. ഞാന്‍ രാത്രീ കിടന്നു പിച്ചും പേയും പറയും എന്നതുകൊണ്‍ു ജിന്നു ശെയ്താന്‍ എന്നിവ കൂടാതിരിക്കാനാണു എന്നെ ഒറ്റക്കു കിടത്താത്തതു. പത്താം ക്ലാസായപ്പോള്‍ ഞാന്‍ ഒറ്റക്കു കിടക്കാമെന്നു കൗജുതാത്തായൊടു ഞാന്‍ പറഞ്ഞു. പക്ഷെ ഉമ്മ അറിഞ്ഞാല്‍ കൊന്നു കളയും എന്നു പറഞ്ഞു താത്താ അതു നിഷേധിച്ചു.
എനിക്കും ഒറ്റക്കു കിടക്കാന്‍ പേടി ആയിരുന്നു. പക്ഷെ എന്‍റെ ശാരീരികമായ വളര്‍ച്ച കാരണം എന്‍റെ കുണ്ണ ബലം പിടിക്കാന്‍ തുടങ്ങിയ കാലമായിരുന്നു അതു. കൗജുതാത്തായാണെങ്കില്‍ നല്ല വണ്ണവും ബല്യ മുലകളും ഒക്കെയുള്ള ഒരു സ്ത്രീ. കട്ടിലില്‍ പിന്നെ എനിക്കു കിടക്കാന്‍ തന്നെ സ്ഥലമില്ല. അതിന്‍റെ കൂടെ എന്‍റെ മടിക്കുത്തിലെ ശെയ്താന്‍ തലപൊക്കിയാല്‍ നാണക്കേടായില്ലെ. താത്താ അറിഞ്ഞാല്‍ പക്ഷെ വെളുപ്പാന്‍ കാലം ബാങ്കു വിളി കേള്‍ക്കുമ്പോള്‍ തന്നെ അവനും എഴുനേല്‍ക്കാന്‍ തുടങ്ങും. വീട്ടില്‍ കിടക്കുമ്പോള്‍ ഞാന്‍ ഒരു വാണം വിടും. പിന്നെ സുഖമായി എട്ടുമണി വരെ ഉറങ്ങും. പുലര്‍ കാലെയുള്ള ഒരു വാണം വിടീലിന്‍റെ ശക്തി എല്ലാവര്‍ക്കും അറിവുള്ളതാണല്ലോ.
കൗജു താത്ത ഒരു നഴ്സറി നടത്തുകയാണു. ചെടികളുടെ നെഴ്സറിയാണു. കൃഷിയില്‍ പണ്‍േ താത്താക്കു വലിയ ഭ്രമമാണു. കൂപ്പിന്‍റെ അടുത്തു ഉപ്പൂപ്പാക്കു ഒരു വലിയ എസ്റ്റേറ്റുണ്‍്. അതൊക്കെ കാടു പിടിച്ചു കിടക്കുകയായിരുന്നു. എന്നാല്‍ കൗജു താത്താ അതൊരൊന്നാംതരം കൃഷിയിടമാക്കി മാറ്റിയെടുത്തു. അവിടെ ഒരു ഔട്ടിങ്ങൊക്കെ നടത്താന്‍ കൗജു താത്താക്കു പെരുത്തിഷ്ടമാണു. ഭയങ്കര പാചക വിദഗ്ധകൂടിയാണു കൗജു താത്ത. വെളിച്ചെണ്ണയില്‍ മുക്കി പൊരിക്കുന്ന അവലും തേങ്ങപ്പീരയും ശര്‍ക്കരയും ഇടിച്ചു കയറ്റിയ പഴം പൊരി, അരിപ്പത്തിരി, മലബാര്‍ കോഴിക്കറി, മുയലിറച്ചി ഒക്കെ കൗജു താത്തയുടെ പാചക വൈദഗ്ധ്യത്തിനു മകുടോദാഹരണങ്ങളാണു.
കൗജു താത്ത രാത്രിയില്‍ ചൂരിദാര്‍ ഇട്ടാണു കിടക്കുന്നത.് പക്ഷെ അടിയില്‍ ഒന്നും ഇടത്തില്ല. ഞാന്‍ ചേര്‍ന്നു കിടക്കുമ്പോള്‍ ആ ശരീരത്തിന്‍റെ ചൂടു എനിക്കു അറിയാന്‍ പറ്റും. പ്രത്യേകിച്ചും ആ മാദകമായ കുണ്‍ികളുടെ സ്പര്‍ശം എന്‍റെ വടിവീരനെ ഉണര്‍ത്തും. അതിനാല്‍ വെളുപ്പാന്‍ കാലമായാല്‍ ഞാന്‍ കഴിയുന്നതും താത്തായെ സ്പര്‍ശിക്കാതെ കിടക്കാന്‍ നോക്കും. കാരണം ആ മാര്‍ദ്ദവമുള്ള കുണ്‍ിയോ തടിച്ച കാലുകളോ എന്‍റെ ശരീരത്തില്‍ തൊട്ടാല്‍ പിന്നെ എന്‍റെ സാമാനം താഴണമെങ്കില്‍ വാണം അടിക്കാതെ വയ്യ. താത്ത കിടക്കുമ്പോള്‍ വാണമടിക്കാനും പറ്റില്ല ആകെ കുല്‍മാലാകും.kalikuttan kambikathakal

ഉച്ച കഴിഞ്ഞാല്‍ വല്യുപ്പ വരും. പിന്നെ വല്യുപ്പ ഭക്ഷണം കഴിച്ചു ഒറ്റ ഉറക്കമാണു. അഞ്ചു മണി കഴിയും. അതിനിടയില്‍ ആന കുത്തിയാലും വല്യുപ്പ ഉണരില്ല. രാത്രിയിലും വല്യുപ്പ നല്ല ഉറക്കമാണത്രെ. ഒരിക്കല്‍ ഒരു പാമ്പിനെ തല്ലിക്കൊല്ലാനായി വല്യുപ്പായെ കുലുക്കി വിളിച്ചിട്ടും ഉപ്പ ഉണര്‍ന്നില്ലെന്നു കൗജു താത്ത പറഞ്ഞു. ഒരു ദിവസം ഉച്ചക്കു താത്താ പറഞ്ഞു. എടാ ഷംസെ നമുക്കു നമ്മടെ ഫാമില്‍ പോകാം വയ്യിട്ടു തിരികെ വരാം. നമ്മടെ ഫാമിന്‍റെ അടുത്തുള്ള ഒരു വെള്ളച്ചാട്ടം നീ കണ്‍ിട്ടുണ്‍ൊ? അട്ട ഇല്ലെങ്കില്‍ നമ്മക്ക്കു അവിടെ കുളിക്കാന്‍ നല്ല രസമാണു. ഞങ്നള്‍ രണ്‍ാളും ഫാമിലേക്കു ഭക്ഷണം ഒക്കെയെടുത്തു യാത്രയായി. അവിടെ ചെന്നപ്പോള്‍ താത്ത ഡ്രെസ്സു മാറി. താത്ത ഒരു കാക്കി നിക്കറും ഒരു വലിയ ടീ ഷര്‍ട്ടുമാണിട്ടത്. കാലില്‍ ഗം ബൂട്ടും കേറ്റി. പാമ്പിന്‍റെ ശല്യം കാരണം ഞാനും ഗം ബൂട്ടിട്ടു. താത്താ മുമ്പേ ഞാന്‍ പുറകേയായി ഫാമിലേക്കു പോയി.( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *