Saturday , February 25 2017
Home / kambi kathakal / അകന്ന കാലും തുറന്ന കത്തും

അകന്ന കാലും തുറന്ന കത്തും

പ്രിയപ്പെട്ട ശാരദ അറിയുന്നതിനു, ഞാന്‍ ഈ കാസറ്റ് എന്‍റെ അറബിയുടെ ڇഡ്രവറിന്‍റെ കയ്യിലാണു കൊടുത്തുവിടുന്നത് അയാള്‍ ഒരു ലെബനന്‍ കാരന്‍ ആണു മലയാളം അറിയത്തില്ല. അതുകൊണ്ടാണു ഇതു അവന്‍റെ കയ്യില്‍ കൊടുത്തുവിടുന്നതു ഇതു നീ കേട്ടിട്ടു മറുപടി വേറെ ഒരു കാസറ്റിലാക്കി കൊടുത്തുവിടണം ഇവിടെ എഴുത്തു എഴുതാന്‍ ഒന്നും സമയം കിട്ടത്തില്ല അതുകൊണ്ടു ഞാന്‍ ഇതു രാത്രികിടക്കുമ്പോള്‍ കുറെശ്ശെ റിക്കാര്‍ഡ് ചെയ്തതാണു പത്തുദിവസതോളം എടുത്തുകാണും നീയും കാസറ്റില്‍ കൊടുത്തുവിട്ടാല്‍ മതി നിന്‍റെ ശബ്ദം ഒക്കെ ഒന്നു കേള്‍ക്കാമല്ലോ.kalikuttan kambikathakal

എത്ര നാളായിമോളെ നമ്മളീ മണല്‍ക്കാട്ടില്‍ കിടന്നു കഷ്ടപ്പെടുന്നു പണം എത്രകിട്ടിയാലും ഒരു സുരക്ഷിതത്വമില്ല പിന്നെയും ഉണ്ടാക്കണം എന്നാണു. പിന്നെ, ഇവിടെ ഉണ്ടാക്കുന്നതുപോലെ നാട്ടില്‍ പറ്റത്തില്ല. നാട്ടിലെ എത്ര കഷ്ടപ്പെട്ടാലും ഇവിടത്തെപ്പോലെ ഒന്നും സമ്പാദിക്കാന്‍ പറ്റത്തില്ല. പക്ഷേ നമ്മള്‍ അതിനായി അനുഭവിക്കുന്ന കഷ്ടപ്പാടുകള്‍ എന്താണെന്നു ആര്ക്കെങ്കിലും വല്ലപിടിയും ഉണ്ടോ. എല്ലാവര്‍ക്കും നമ്മുടെ പണം മാത്രം മതി. അതെങ്ങനെ ഉണ്ടാക്കി എന്നൊന്നും അറിയണ്ടാ. അച്ചായനും അതേ, മക്കള്‍ക്കും അതെ. എന്‍റെ വീട്ടിലും അച്ചായന്‍റെ വീട്ടിലും അതെ. ഞാന്‍ കഴിഞ്ഞതവണ വന്നപ്പോള്‍ ഇനി നാട്ടില്‍നിന്നും തിരികെ വരുന്നതെ ഇല്ല എന്നു നിശ്ചയിച്ച്താണു രണ്ടുമാസം കഴിഞ്ഞപ്പോല്‍ എല്ലാവരും ചോദ്യം തുടങ്ങി പോന്നില്ലെ പോന്നില്ലെ എന്നു . ഞാന്‍ ബധുക്കളുടെ അടുത്തൊക്കെ പറഞ്ഞു ഇനി ഞാന്‍ ഗല്‍ഫില്‍ ഒന്നും പൊകുന്നില്ല, മതിയായി. ഇനി കൊച്ചുങ്ങ്ളെയും അച്ചായനേയും നോക്കി ഇവിടെങ്ങാനും കഴിയുകയാണെന്നു. പക്ഷെ ഈ വിസ ബൊംബയ്യില്‍ നിന്നാണു കിട്ടിയതു പണ്ടു ഞാന്‍ കൊടുത്തിരുന്ന ഒരു ട്രാവല്‍ ഏജന്‍സി വിളിച്ചു. ആ കത്തു കണ്ടപ്പോള്‍ അച്ചായനും പ റഞ്ഞു മോളെ നീ ഒന്നുകൂടി പൊയി ഒരു രണ്ടുകൊല്ലം നില്‍ക്കൂ ഇനി ഉണ്ടാക്കുന്നതൊക്കെ വെറുതെ കളയതില്ല എല്ലം നമ്മുടെ പുള്ളാര്‍ക്കുവേണ്ടിയാണു, മോളെ എന്‍ട്രന്‍സിനു വിടണ്ടേ .കിട്ടിയില്ലെണ്‍കില്‍ വല്ല മെഡിസിനോ നര്‍സിങ്ങിനോ വിടാന്‍ പണം വേണ്ടേ ഞാനും കരുതി കുറച്ചുകൂടി കഷ്ടപ്പെടാമെന്നു. അങ്ങിനെ ഇവിടെ വീണ്ടും എത്തി, ഇപ്പോള്‍ മൂന്നുകൊല്ലം കഴിഞ്ഞു, ഇനി എന്നു പോകാന്‍ പറ്റുമെന്നും അറിയത്തില്ല. എങ്ങിനെയും ഈപ്രാവശ്യംകൂടി ഒന്നു കഴിയണം പെണ്ണു പീഡീസി കഴിയാറായി അവള്‍ക്കുവേണ്ടിയാണു നില്‍ക്കുന്നത്.

നീ ഇവിടെയുണ്ടെന്നു അമ്മച്ചീയുടെ കത്തുകിട്ടിയപ്പോള്‍ ആണറിഞ്ഞത്. നേരതെ kalikuttan kambikathakal അറിഞ്ഞെങ്കില്‍ നമ്മള്‍ ഇതിനകം ഒന്നു കാണാമായിരുന്നു നീ ഒരു വെള്ളിയാഴ്ച്ച ഇങ്ങൊട്ടു വാ നമ്മള്‍ക്കു ഇവിടെ ഒന്നിച്ചു കാര്യങ്ങളൊക്കെ പറഞ്ഞു ഒരുദിവസം കഴിയാം എന്തെല്ലാം പറയാനുണ്ടു എത്രനാളായി നമ്മള്‍ ഒന്നു കണ്ടിട്ട്, അല്ലേ നമ്മള്‍ക്കു ഒരു രാത്രിമൊത്തം കെട്ടിപ്പിടിച്ചു കിടക്കണം നിന്നെ ഞാന്‍ ചുംബിച്ചു ചുംബിച്ച് കഥയൊക്കെ പറഞ്ഞു കെട്ടിപ്പിടിച്ചു കിടക്കണം. തുണിയൊക്കെ അഴിച്ചു ഒന്നുമില്ലാതെ പിറന്നപടി നിന്നെ എനിക്കു കാണണം. നമ്മള്‍ക്കു നഗ്നരായി ചുംബിച്ചു കെട്ടിപ്പിടിച്ചുകിടക്കാമെടീ. നീ നിന്‍റെ അറബീയുടെ അടുത്തുചോദിക്കു, ഞാന്‍ എന്‍റെ ഖയ്യിന്‍റെ അടുത്തു നിന്‍റെകാര്യം പറഞ്ഞു അപ്പോളാ അയ്യാള്‍ പറഞ്ഞതു നമ്മള്‍ രന്‍ടും അടുത്താണു താമസിക്കുന്നതു. കയ്യം പറഞ്ഞു ڇനിന്‍റെ കൂട്ടുകാരിയുടെ അടുത്തു ഒരു ദിവസം വരാന്‍ പറ ഞാന്‍ കാര്‍ കൊടുത്തയക്കാമെന്നു ڇ, തിരികെ നിന്നെ അവിടെ കൊണ്ടുവിടും . കയ്യാം എന്‍റെ സ്പോന്‍സര്‍ ആണു നല്ല സ്നേഹം ഉള്ളയാളാണു പിന്നെ സ്നേഹിക്കുന്നതു വെറുതെയല്ലല്ലൊ നിനക്കറിയാമല്ലൊ ഇവരുടെ കയ്യില്‍ പെട്ടുകഴിഞ്ഞാല്‍ പിന്നെ നമ്മള്‍ തിരികെ പോയെങ്ക്ങ്കില്‍ പോയി നമ്മളെ ആരു തിരക്കാനാണു ഈയിടെ നീ വായിച്ചൊ ഒരു പെണ്ണിനെ ഒരു അറബി ദേഹം മൊത്തം പൊള്ളിച്ചു കെട്ടിയിട്ടിരുന്നു അവളുടെ ദേഹത്തുനിന്നു പുഴുവന്നെന്നു! മുറിഞ്ഞ പഴുത്ത മുറിവില്‍നിന്നും!.( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *