Saturday , February 25 2017
Home / kambi kathakal / കളിച്ചാലും തീരാത്ത മോഹം part 3

കളിച്ചാലും തീരാത്ത മോഹം part 3

വിശ്വനാഥ മേനോന്‍റെ എസ്റ്റേറ്റിനു ഏതാണ്ടു പിന്നെയും ഒരു അമ്പതു കിലോമീറ്റര്‍ അകലെയാണു കുടുംബ പരദേവതാക്ഷേത്രം. ഒരു ഗാട്ട് റോഡില്‍ക്കൂടിയുള്ള യാത്ര. പ്രകൃതിരമണീയമായ സ്ഥലം. ഇതിനു ഏതാണ്ട് അടുത്തായിരുന്നു ആശ്രമം. കുടുംബ പരദേവതാ ക്ഷേത്രത്തില്‍ ചെന്നപ്പോള്‍ മണി അഞ്ചാകാറായിരുന്നു. ചിറപ്പു കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ മണി എട്ടായി. അന്നിനി ആശ്രമത്തില്‍ ദര്‍ശനം കിട്ടാന്‍ വഴിയില്ലായിരുന്നു. അതുകൊണ്ട് വിശ്വനാഥ മേനോന്‍ തന്‍റെ സഹോദരിയുടെ വീട്ടില്‍ ഭാര്യയേയും മരുമകളെയും താമസിപ്പിച്ചു. അയാള്‍ കാറില്‍ വീട്ടിലേക്കു തിരിച്ചു. യഥാര്‍്ത്തതില്‍ അയാളുടെ കൂട്ടുകാരന്‍ ക്യാപ്ടന്‍ അച്ചുതക്കുറുപ്പിന്‍റെ വീട്ടിലേക്കാണു പോയത.് മേനോന്‍റെ പഴയ സുഹൃത്താണു ക്യാപ്ടന്‍ അചുതക്കുറുപ്പു. മിലിട്ടറിയില്‍ നിന്നും റിട്ടയര്‍ ചെയ്തു പുതിയ ഒരു കൃഷിയിടം ഒക്കെ വാങ്ങി അതില്‍ നിറയെ മാങ്ങ, മാതളം, സപ്പോട്ട തുടങ്ങിയ കൃഷികളും ഒക്കെയായി ഒറ്റയാനായി കഴിയുകയാണു അച്ചുതക്കുറുപ്പ്. അയാളുടെ പ്രധാന പരിപാടി കൃഷിഫാമില്‍ ഇരുന്നുള്ള വെള്ളമടിയും വെടിയിറച്ചി തിന്നലും പിന്നെ ബാംഗ്ലൂരില്‍ നിന്നും മറ്റും വെടികളെ കൊണ്ടുവന്നു അടിക്കലുമാണു. ഈ വിരുന്നുകളില്‍ വിശ്വ്നാഥ മേനോനെയും അയാള്‍ പങ്കെടുപ്പിക്കും. ലിക്കര്‍ ബാരണ്‍ വിജയ് മല്ലിയയുടെ ബീയര്‍ കമ്പനിയിലെ ഡയറക്ടര്‍ ബോര്‍ഡിലെ അംഗം ആണു അച്ചുതക്കുറുപ്പ്. അതിനാല്‍ വെള്ളത്തിനും പെണ്ണിനും അയാള്‍ക്കു യാതൊരു പഞ്ഞവുമില്ല. എന്നാല്‍ അയാളുടെ ഏറ്റവും ഇഷ്ട വിനോദം നായാട്ടാണു. നായാട്ടെന്നാല്‍ വെറും മൃഗങ്ങളെ വെടി വെപ്പല്ല. കാട്ടിലുള്ള ആദിവാസിപെണ്ണുങ്ങളെ ബാംഗ്ലൂരില്‍ നിന്നും കൊണ്ടു വരുന്ന വേശ്യകളുടെ സഹായത്താല്‍ വളച്ചെടുത്തു നഗ്നനൃത്തം ചവിട്ടിക്കലും പറ്റിയാല്‍ അവരെ പണിയെടുക്കലും ആണു ഈ മൃഗയാ വിനോദം. അതു കൊണ്ടാണു പോലീസും പട്ടാളവും ഒന്നും വരാത്ത കമ്പം, തേനിയുടെ അടിവാരത്തിലുള്ള ആ സ്ഥലം അയാള്‍ തെരഞ്ഞെടുത്തിരിക്കുന്ന്തു. മുതുവډാറാണു അവിടത്തെ ജോലിക്കാര്‍. തല പോയാലും യജമാനനെ ഒറ്റിക്കൊടുക്കുകയില്ലെന്നതാണു മുതുവډാരുടെ സ്വഭാവം. അങ്ങിനെ ഒരു സാമന്ത രാജാവായി കഴിഞ്ഞു കൊണ്ടിരുന്ന ക്യാപ്ടന്‍ അച്ചുതക്കുറുപ്പിനെ ഒന്നു സന്ദര്‍ശിച്ചാല്‍ വളരെ നാളായി താന്‍ മനസ്സില്‍ ഇട്ടു സൂക്ഷിക്കുന്ന നിറവേറാത്ത ആഗ്രഹങ്ങള്‍ സാധിക്കാമെന്നു അയാള്‍ തീരുമാനിച്ചു. ആശ്രമത്തില്‍ പോയി സ്വാമിജിയെ കാണുന്നതു ഒരു മെനക്കെട്ട പരിപാടിയാണെന്നയാള്‍ കരുതി. അതിനാല്‍ ആശ്രമം ഒക്കെ ഭാര്യക്കും മരുമകള്‍ക്കും വിട്ടു കൊടുത്തു. രണ്ടു ദിവസം കഴിഞ്ഞു വന്നു വിളിച്ചുകൊണ്ടു പോകാം എന്നയാള്‍ തീരുമാനിച്ചു. വിശ്വനാഥ മേനോന്‍റെ ഭാര്യക്കും അതു സമ്മതമായിരുന്നു. kalikuttan kambikatha

താന്‍ ഈയിടെയായി ഒത്തിരി പ്രകൃതി വിരുധമായ നടപടികള്‍ക്കു വഴങ്ങിയതില്‍ അവരുടെ മനസ്സില്‍ കുറ്റബോധം ഉണ്ടായിരുനു. അതു മാറ്റാനും ഈ സ്വാമിജിയുടെ ആശ്രമത്തില്‍ ചെന്നാല്‍ സാധിക്കും എന്നു അവര് കരുതി . പിറ്റേന്നു രാവിലെ ഒമ്പതു മണിക്കു തന്നെ അവര്‍ നാത്തൂന്‍റെ കാറില്‍ ആശ്രമത്തില്‍ എത്തി. അവിടെ കുറെ തമിഴത്തികളും കാഷായ ധാരികളും ഒക്കെ സ്വാമിജിയെ കാത്തിരിക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു അവിടെയെല്ലാം ചുവന്ന മണ്ണാണു. ആശ്രമ കവാടം പഴയ കൊട്ടാരങ്ങളുടെ മതിലുകള്‍ പോലെ കരിങ്കല്ലില്‍ നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നു. എന്നാല്‍ അതിനകത്തുള്ള ഏകദേശം പത്തു കെട്ടിടങ്ങള്‍ ഓല മേഞ്ഞവയാണു. പനയോല ധാരാളം കിട്ടുന്ന സ്ഥലമാണു , ധാരാളം പുരുഷډാരും സ്ത്രീകളും കാഷായ വേഷം ധരിച്ചു വിവിധ ജോലികളില്‍ വ്യാപൃതരാണു ആ മൊട്ട പാറക്കെട്ടുകള്‍ നിറഞ്ഞ ഭൂപ്രകൃതിയില്‍ ഒരു മരുപ്പച്ച പോലെ ആശ്രമം നിലകൊണ്ടു. വേപ്പു മരങ്ങള്‍ ധാരാളം നട്ടു വളര്‍ത്തിയിരുന്നതിനാല്‍ ഓഷധഗുണമുള്ള തണുത്ത കാറ്റു അവിടെയെങ്ങും വീശിക്കൊണ്ടിരുന്നു. മരങ്ങളും കുറ്റിച്ചെടികളും നട്ടു വളര്‍ത്തി ആ ആശ്രമം പ്രകൃതിരമണീയമാക്കിയിരുന്നു സ്വാമിജി.

( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *