Friday , March 24 2017
Home / kambi kathakal / മകനു വേണ്ടി -സമര്‍പ്പണം part 1

മകനു വേണ്ടി -സമര്‍പ്പണം part 1

ഏയര്‍പോര്‍ട്ടില്‍ ആകാംക്ഷയോടേ മകനേ കാത്തിരിയ്ക്കുമ്പോള്‍ സൂസന്‍റെ മനസ്സില്‍ നിറയെ ചിന്തകളായിരുന്നു. ഒന്നര വര്‍ഷം കൊണ്ട് അവനെന്തു മാത്രം വളര്‍ന്നിരിയ്ക്കും. വിളിയ്ക്കുമ്പോഴൊക്കെ നീളവും വണ്ണവും തൂക്കവും എല്ലാം ഫോണില്‍ വിശദമായിട്ടു പറഞ്ഞിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, ഇമെയിലില്‍ അവന്‍റെ പല ഫോട്ടോകളും കണ്ടിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, നേരില്‍ കണ്ടെങ്കിലേ തൃപ്തിയാകൂ.kalikuttan kambikathakal
അവന്‍റെ പപ്പായുടെ തനിരൂപം. അല്പം കൂടി വലിപ്പം ഇപ്പോള്‍ അവനു തന്നേ. മോളും സുന്ദരി തന്നേ. തന്‍റെ സൗന്ദര്യവും സാമിന്‍റെ ഗാംഭീര്യവും രണ്ടു പേര്‍ക്കും കിട്ടിയിട്ടുണ്ട്. മക്കളേപ്പറ്റി സൂസന് അഭിമാനം തോന്നി. മനസ്സില്‍ അവര്‍ തന്‍റെ ഭര്‍ത്താവിനോടു പറഞ്ഞു.
‘ രണ്ടു മക്കളേ ഏല്‍പ്പിച്ചിട്ട് പോയില്ലേ… ദാ നോക്ക്.. ഇപ്പോള്‍ അവര്‍ എത്ര മിടുക്കരായിട്ടുണ്ടെന്ന്…. ഡെനിസ്മോന്‍ എന്‍റെ സാമച്ചനേപ്പോലെ തന്നേ ആര്‍ക്കിടെക്ചറല്‍ എഞ്ചിനീയറിങ്ങ് പാസ്സായി… മോളും പഠിയ്ക്കാന്‍ മിടുക്കി… ഇനി ഞാനെന്താണു ചെയ്യേണ്ടത്… എന്തു മാത്രം ഞാന്‍ കഷ്ടപ്പെട്ടു… മോളിലിരുന്ന് സാമച്ചന്‍ ഇതു വല്ലോം അറിയുന്നുണ്ടോ…’
വിചാരിച്ചിരിയ്ക്കെ സൂസന്‍റെ കണ്ണുകള്‍ നിറഞ്ഞു.
ലോഞ്ചിലേ ബഹളത്തിനുള്ളിലും ഭര്‍ത്താവിന്‍റെ കയ്കള്‍ തന്നേ ആശ്ലേഷിച്ചാശ്വസിപ്പിയ്ക്കുന്നതു പോലെ സൂസനു തോന്നി.
‘ എന്‍റെ പൊന്നേ… നീ വിഷമിയ്ക്കാതെ… പത്തു പതിമ്മൂന്നു കൊല്ലമേ നമ്മളൊരുമിച്ചു ജീവിച്ചുള്ളുവെങ്കിലും….. നീ എന്‍റെകൂടെ ഇവിടെ വന്നു ചേരുന്നതുവരേ പ്രചോദനം നല്‍കാനുള്ളത്ര സ്നേഹം ഞാന്‍ തന്നില്ലേ മോളേ… നിനക്കു സ്നേഹിയ്ക്കാന്‍ കൂടെ നമ്മുടെ രണ്ടു മക്കളുമില്ലേ… വിഷമിയ്ക്കാതെ… ഇനിയും നീ വിളിയ്ക്കുമ്പഴൊക്കെ ഞാനോടി വരും മോളേ…’
‘ മക്കളുണ്ടെന്നു കരുതി… ഭര്‍ത്താവിന്‍റെ കുറവു തീരുമോ… സാമച്ചന്‍ ചെയ്തത് മക്കളെനിയ്ക്കു ചെയ്തു തരുമോ.. മരിയ്ക്കുന്നതു വരേ ഞാനിങ്ങനെ….’
‘ വെഷമിയ്ക്കാതെ മോളേ… നിന്‍റെ എല്ലാ ബുദ്ധിമുട്ടുകളും തീരും… വെഷമിയ്ക്കാതെ…’
ഭര്‍ത്താവിന്‍റെ കുളിര്‍ചുംബനം തന്‍റെ കവിളില്‍ തട്ടിയതു പോലെ സൂസനു തോന്നി. ആ ഓര്‍മ്മയില്‍ അവളുടെ മേനിയൊന്നു തരിച്ചു. തടിച്ചുതിങ്ങിയ തുടകള്‍ക്കിടയില്‍ ചുണ്ടുകളടച്ചു കൂട്ടിയിരുന്ന കൊച്ചുസൂസന്‍റെ വായില്‍ നിന്നും അറിയാതെ കൊതിവെള്ളമൂറിയതുപോലെ അവള്‍ക്കു തോന്നി.
ശ്ശൊ, ഓര്‍ക്കണ്ടാരുന്നു. തന്‍റെയൊരു കാര്യം. അദ്ദേഹം എന്നെന്നേയ്ക്കുമായി തന്നേ വേര്‍പിരിഞ്ഞു പോയിട്ട് ഇത്രയും കൊല്ലങ്ങളായെങ്കിലും, അദ്ദേഹത്തേ ഓര്‍മ്മിയ്ക്കുമ്പോഴേയ്ക്കും കരളില്‍ കുളിരുണരും, കവയില്‍ ചൂടുറവയുണരും. ഓഫീസിലാണെങ്കില്‍ വലിയ ബുദ്ധിമുട്ടു തന്നേ. ടോയ്ലെറ്റില്‍ കയറി തരിയ്ക്കുന്ന കൊച്ചുസൂസന്‍റെ നീണ്ടുരുണ്ട നാക്കില്‍, അതേ അണിക്കന്തില്‍ രണ്ടു തിരുമ്മിയെങ്കിലേ സമാധാനമുണ്ടാകുകയുള്ളു. ഇപ്പോള്‍ എവിടെ പോകാനാ. ഇങ്ങനെ ചിന്തിച്ചാല്‍ പാന്‍റി നനയും, ദൈവമേ, അതു പുറകില്‍ സാരിയ്ക്കു വെളിയില്‍ പടരാതിരുന്നാല്‍ മതിയായിരുന്നു.
അദ്ദേഹം തന്നെ അതിനു കാരണക്കാരന്‍. നാല്പതുകളുടെ മദ്ധ്യത്തില്‍ നില്‍ക്കുന്ന തന്നേ ആ ഓര്‍മ്മകള്‍ ഇത്ര വികാരപപരവശയാക്കണമെങ്കില്‍ ജീവിച്ചിരുന്നപ്പോള്‍ അദ്ദേഹം തന്‍റെ മേനിയില്‍ കാട്ടി സുഖിപ്പിച്ച വിരുതുകള്‍ തന്നേ അതിനു കാരണം. ശരീരം അനുവദിച്ച ദിനരാത്രങ്ങളില്‍ സമയം കിട്ടിയപ്പോഴൊക്കെ അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ മദനലീലകള്‍ ഒന്നിനൊന്നു വൈവിദ്ധ്യമുള്ളവയായിരുന്നു. വെറും ഒരു സാധാരണ സ്ത്രീയായ തന്നേ ഒരു രതീദേവതയാക്കിയത് അദ്ദേഹം തന്നെയല്ലേ.. കാമകലയിലും അദ്ദേഹം ഒരു തികഞ്ഞ ആര്‍ക്കിടെക്ടൊയിരുന്നു. എന്തെല്ലാം, വഴികള്‍, പോസുകള്‍, രീതികള്‍, എന്നും എപ്പോഴും പുതുമ.
എന്നും ഓഫീസില്‍ നിന്നും വരുന്ന അദ്ദേഹത്തേ കാത്തു നില്‍ക്കുന്ന തന്നേ കെട്ടിപ്പിടിച്ചൊരുമ്മ തന്നിട്ടേ അദ്ദേഹം ഷൂ പോലും ഊരുകയുള്ളു. മിയ്ക്ക ദിവസങ്ങളിലും അദ്ദേഹം വരുമ്പോഴേയ്ക്കും കുട്ടികള്‍ റ്റ്യൂഷനു പോയിരിയ്ക്കും.kalikuttan kambikathakal
അതിലൊരു ദിവസം ഇപ്പോള്‍ തന്‍റെ ഓര്‍മ്മയിലേയ്ക്കോടിക്കേറി വരുന്നു.
കട്ടിലില്‍ ഇരിയ്ക്കുന്ന അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ മുമ്പില്‍ നിലത്തു കുന്തക്കാലില്‍ ഇരുന്ന് ഷൂസൂരി പാന്‍റ്സ് കാലുകളില്‍ കൂടി വലിച്ചൂരുമ്പോള്‍ അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ കണ്ണുകള്‍ ബ്ലൗസിനിടയില്‍ കൂടി മുകളിലേയ്ക്കു തള്ളി നില്‍ക്കുന്ന വക്ഷോജകുംഭങ്ങളുടെ വെളുത്ത ഉരുളിമയേ തഴുകുകയായിരുന്നു. അതറിയാവുന്നതുകൊണ്ട് കാല്‍ മുട്ടില്‍ താന്‍ മുലകള്‍ അല്പം ശക്തിയായി അമര്‍ത്തിയിരുന്നു. കുത്തിയിരിയ്ക്കുന്ന തന്‍റെ കവക്കൂട്ടില്‍ സാരിയ്ക്കു മുകളില്‍ കാലിന്‍റെ പെരുവിരല്‍ കൊണ്ട് അദ്ദേഹം അമര്‍ത്തി തടവി. അപ്പോള്‍ തന്‍റെ അരക്കെട്ടില്‍ വിടരാന്‍ വെമ്പുന്ന മദനപുഷ്പത്തില്‍ തേനൂറാന്‍ തുടങ്ങുന്നതറിഞ്ഞ് കണ്ണുകളുയര്‍ത്തുമ്പോള്‍ എന്നും പതിവുള്ള ചര്യകളായിരുന്നിട്ടും തനിയ്ക്കു നന്നേ നാണം തോന്നി.( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *