kambi kathakal Other

സ്വപ്ന വിപഞ്ചിക

കൗസല്യ സുപ്രജാ രാമപൂര്‍വ്വാ
സന്ധ്യാ പ്രവര്‍ത്തകേ
ഉത്തിഷ്ട നരശാര്‍ദ്ദൂലാ
കര്‍ത്തവ്യം ദെവമാംഗിതം
ഉത്തിഷ്ടോത്തിഷ്ട് ഗോവിന്ദ …………………..

ചെറുകുന്നത്ത് ഭദ്രാ ദേവി ക്ഷേത്രത്തിലെ മെക്കില്‍ നിന്നും സുപ്രഭാതം ഒഴുകി.
ഭക്തി നിര്‍ഭരമായ ഗാനവീചികള്‍ കാവും പാടങ്ങളും കടന്ന് ചീരവിള വീട്ടിലും എത്തി. ഗാന തരംഗങ്ങളുടെ ലയത്തില്‍ മുറ്റമടിയുടെ ചലനത്തിനും ഒരു താളം കൈ വന്നതുപോലെ. നല്ല വെള്ളാമ്പല്‍ വിടര്‍ന്നതു പോലെയുള്ള വട്ട മുഖം ഭക്തി സാന്ദ്രമായ്. സൂര്യോദയത്തിനു മുന്‍പായിരുന്നിട്ടു കൂടി അവളുടെ മുഖ തേജസ്സ് വ്യക്തമായിരുന്നു. ഉയര്‍ന്ന നെറ്റിത്തടം, ആധുനിക ക്ഷുരകസ്ത്രീകളുടെ കരസ്പര്‍ശം ഏല്‍ക്കാഞ്ഞിട്ട് കൂടി നല്ല വില്ല് പോലെ വളഞ്ഞ മനോഹരമായ പുരികക്കൊടി, സജ്ജലങ്ങളായ വിടര്‍ന്ന തിളക്കമുള്ള കരിനീല കണ്ണുകള്‍, ഉയര്‍ന്ന നാസിക, ചുവന്ന് തുടുത്ത് നനവുള്ള ചുണ്ടുകള്‍……………….ഉയര്‍ന്ന മാറിടം ജാക്കറ്റിനുള്ളില്‍ വ്യക്തതയൊടും മുഴുപ്പോടും കൂടി കാണാം. ഭാവനയുള്ള പുരുഷന് ജാക്കറ്റും ബ്രേസ്സിയേഴ്സും ഒന്നും ഒരു പ്രതിബന്ധമാവില്ലെല്ലോ? മുറ്റമടിയുടെ താളത്തില്‍ ടെമ്പര്‍ ചെയ്ത ഒരു സ്പ്രിങ്ങ് പൊലെ മനോഹരമായ ആ മുല ദ്വയങ്ങള്‍ തുള്ളിക്കളിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നു. താളത്തിലാടുന്ന നിദംബങ്ങളുടെ സൗന്ദര്യം മുഴുവനായും ആസ്വാദ്യമാകുന്നത് ഇടയ്ക്കിടയ്ക്ക് നിവര്‍ന്ന് നില്‍ക്കുമ്പോഴാണ്. കവികള്‍ വര്‍ണ്ണിക്കുന്നതുപോലെ ചന്ദനത്തില്‍ കടഞ്ഞെടുത്തെതു പോലെയുള്ള ഒരു സൗന്ദര്യ ധാമം. ഇടയ്ക്ക് നിവരുമ്പോള്‍ പാവാട സുന്ദരമായ ആ കുണ്ടികളുടെ ഇടയിലേക്ക് കയറി ഇരിക്കുന്ന ആ കാഴ്ച ലൈംഗിക ശേഷിയുള്ള ഏത് പുരുഷനേയും കമ്പി അടിപ്പിക്കുന്ന കാഴ്ച ആണ്. പക്ഷേ ആ മുഖ ലാവണ്യം ഏത് മനുഷ്യരിലും വാല്‍സല്യവും സ്നേഹവും ഉണര്‍ത്തുന്നത്ര സുന്ദരമാണ്. ഇത് സുപര്‍ണ്ണ, മധുര പതിനേഴിലെത്തി നില്‍ക്കുന്ന, ആവണീശ്വരം ഗ്രാമത്തിന്‍റെ സുന്ദരി. നാട്ടിലെ ചെറുപ്പക്കാരുടെ ഹൃദയ താളം പോലും സുപര്‍ണ്ണയുടെ ചലനത്തിനനുക്രമമായി മാറുമെന്നാണ് പറയപ്പെടുന്നത.്
ചീരവിള പണ്ട് മുതല്‍ തന്നെ ആവണീശ്വരം ഗ്രാമത്തിലെ ഒരു ഇടത്തരം സാമ്പത്തിക ശേഷിയുള്ള കുടുംബങ്ങളുടെ പട്ടികയിലുള്ള വീടാണ്. പഴയ നാല്കെട്ട്, പടിപ്പുര കടന്നെത്തുന്നത് വിശാലമായ മുറ്റത്തേക്കാണ്. ഇപ്പൊള്‍ ചീരവിളയില്‍ അംഗങ്ങള്‍ നാല്, കാര്‍ഷിക വികസന വകുപ്പില്‍ ഓഫീസറായ നാട്ടുകാരെല്ലാം പത്മനാഭന്‍ സാര്‍ എന്ന് വിളിക്കുന്ന ശ്രീമാന്‍ പത്മനാഭനും ഭാര്യ സുമംഗലയും മക്കള്‍ ബി.എസ്സി.ക്ക് പഠിക്കുന്ന രാഹുലും +2 ന് പഠിക്കുന്ന സുപര്‍ണ്ണയും.
രാഹുല്‍ ഞെട്ടിയുണര്‍ന്നു.
‘ഛെ ഇതെന്തൊരു മൈര് പരിപാടിയായിപ്പൊയി, ഊമ്പിയ ഒരു സുപ്രഭാതം കാരണം മനുഷ്യനൊര് സീന്‍ കാണാന്‍ പോലും പറ്റില്ല’

പുതപ്പിനടിയില്‍ തിരിഞ്ഞു കിടന്നുകൊണ്ട് രാഹുല്‍ പിറുപിറുത്തു. കാലിന്‍റിടയില്‍ ഇരുന്ന കൈ ഒന്നുകൂടി നന്നായി തിരുകി വച്ചു. വെളുപ്പാങ്കാലത്ത് പൊങ്ങി നിന്ന കുണ്ണയില്‍ കൈ അമുങ്ങിയപ്പോള്‍ ഒരു സുഖം. പിന്നീട് തിരിഞ്ഞും മറിഞ്ഞും കിടന്നിട്ടും രാഹുലിന് ഉറക്കം വന്നില്ല. ഒന്ന് ഉറങ്ങാന്‍ കഴിഞ്ഞിരുന്നെങ്കില്‍ കണ്ടുകൊണ്ടിരുന്ന സ്വപ്നത്തിന്‍റെ ബാക്കി കാണാമായിരുന്നു. അമ്പലത്തിലെ സുപ്രഭാതത്തിനെ തെറി പറഞ്ഞുകൊണ്ട് അവന്‍ കിടന്നു. നിദ്രാദേവി കടാക്ഷിക്കുന്നതും കാത്ത് തിരിഞ്ഞും മറിഞ്ഞും കിടന്ന രാഹുല്‍, കഴിഞ്ഞ നിദ്രയില്‍ താന്‍ കണ്ട സ്വപ്നത്തെപ്പറ്റി ഓര്‍ത്തെടുക്കാന്‍ ശ്രമിച്ചു. സ്വപ്നത്തിന്‍റെ ചുരുളുകള്‍ നിവര്‍ന്നതിനനുസരിച്ച് അവന്‍റെ കുണ്ണയും ഉയരാന്‍ തുടങ്ങി…( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Add Comment

Click here to post a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *