Saturday , February 25 2017
Home / kambi kathakal / ഉമ്മയും അമ്മച്ചിയും part 3

ഉമ്മയും അമ്മച്ചിയും part 3

kalikuttan kambikathakal അന്നു് കൃസ്തുമസ്സ് ശരിയ്ക്കും ആഘോഷിച്ചു…. അമ്മച്ചിയും ഞാനും അന്നു് തുണിയുടുത്തിട്ടില്ല. അവരന്നു് അടുക്കളയില്‍ പാചകം ചെയ്യുമ്പോള്‍ വരെ ഞങ്ങള്‍ തൊട്ടും തലോടിയും നിന്നു. ഭാഗ്യത്തിനു് കൃസ്തുമസ്സ് ആയതിനാല്‍ പുറത്തു നിന്നു് ആരും വന്നില്ല. നവദമ്പതികളെ പോലെ ഹണിമൂണ്‍ ആഘോഷിയ്ക്കുകയായരുന്നു ഞങ്ങള്‍. എത്ര തവണ അമ്മച്ചിയുടെ പൂറ്റിലും വായിലും ഞാന്‍ ശുക്ലനിക്ഷേപം നടത്തിയെന്നറിയില്ല, പക്ഷെ ഒരിറ്റ് ശുക്ലം പോലും അവരുടെ യോനിയില്‍ നിന്നു് പുറത്തു വീണില്ല, എല്ലാം ആ യോനീ പേശികള്‍ ആകീരണം ചെയ്യുന്നു. ആ അമ്മപ്പൂറിനു് ഒടുങ്ങാത്ത ശുക്ലദാഹമുണ്‍ായിരുന്നതു പോലെ. പലപ്പോഴും മലയാള സിനിമകളിലെ അമ്മ നടികളെ ഓര്‍ത്തു വാണം വിട്ടിരുന്നത് ഓര്‍ത്തുപോയി… അധികവും ശുക്ലം ചെന്നു് വീഴുവാനിടയായിട്ടുള്ളത്ശ്രീവിദ്യയുടെ പശുപ്പൂറിലാണു്. പിന്നീട് ലക്ഷ്മിയ്ക്കും ജയഭാരതിയ്ക്കും ആ ഭാഗ്യം ലഭിച്ചു, ഇപ്പോഴിതാ ഷീലയും വരുന്നു, അമ്മറോളുകളില്‍…..!!!!!

പിറ്റേന്നു് ശാന്തമ്മ ചേച്ചി തിരിച്ചെത്തുമെന്ന കാര്യം ഓര്‍മ്മ വന്നപ്പോള്‍ ഞാന്‍ ഖേദിച്ചു. പിന്നെ അമ്മച്ചിയെ ഒന്നു് സൗകര്യത്തിനു് കിട്ടാന്‍ ബുദ്ധിമുട്ടാകുമല്ലോ…. ഞാന്‍ അമ്മച്ചിയോട് കാര്യം പറഞ്ഞു…. അവരും അല്പനേരം ചിന്താമഗ്നയായി ഇരുന്നു. ങ്ഹാ….. വഴിയുണ്ടാവും…. അവര്‍ ആശ്വസിച്ചു.

പക്ഷെ പിറ്റേന്നു് ശാന്തമ്മ ചേച്ചിയെത്തുന്നതിനു മുന്നേ മറ്റൊരാള്‍ എത്തി….. ലീലചേച്ചി….. സുഹ്റ…. അവളുടെ പുതിയ പേരു്. ചേച്ചി ആകെ മാറിയിരിയ്ക്കുന്നു…. മുട്ടിനു് താഴെ നില്‍ക്കുന്ന ബ്ലൗസ്സിന്‍റെ കയ്യുകള്‍, സാരിത്തലപ്പ് തലയിലൂടെ ഇട്ടിരിയ്ക്കുന്നു, മുടി മറയ്ക്കാന്‍…. കണ്ണില്‍ സുറുമ എഴുതിയിരിയ്ക്കുന്നു. കണ്‍ണ്ടാല്‍ തനി കാക്കാത്തി തന്നെ. കാണാന്‍ നല്ല മൊഞ്ചുണ്‍്… അല്പം തടിവെച്ചിട്ടുണ്‍്, നല്ലപോലെ നിറവും വെച്ചിരിയ്ക്കുന്നു. പണ്ടണ്‍് കണ്‍ണ്ടിട്ടുള്ള അവളുടെ കറുത്ത കുറുമ്പാടും ഇപ്പോള്‍ വെളുത്തിട്ടുണ്‍ാകും. അവള്‍ക്കു വലിയ നാണവും മന:പ്രയാസവുമായിരുന്നു ഞങ്ങളെ അഭിമുഖീകരിക്കാന്‍. അന്നു് സലീംക്കയുടെ കൂടെ ഒളിച്ചോടിപ്പോയിട്ട് ആദ്യമായാണല്ലോ വീട്ടില്‍ വരുന്നത്. പക്ഷെ ഞങ്ങള്‍ അതൊന്നും കാണിക്കാതെ ഹാര്‍ദ്ദവമായ സ്വീകരണമാണു് ചേച്ചിയ്ക്കു കൊടുത്തത്. എന്നോട് അവള്‍ക്കു് വലിയ മതിപ്പായിരുന്നു. സലീം ഇക്കയ്ക്ക് വിസയെടുത്തു കൊടുത്തതിനു്. പെട്ടന്നു തന്നെ അവള്‍ ഞങ്ങളുമായി ഇണങ്ങി ചേര്‍ന്നു. പക്ഷെ അവളെപ്പോഴും അമ്മച്ചിയുമായി എന്തൊക്കെയോ കുശുകുശുക്കുന്നുണ്ടണ്‍്. ഞാന്‍ ശ്രദ്ധിക്കാന്‍ പോയില്ല, അവര്‍ക്കു്(അമ്മയ്ക്കും മകള്‍ക്കും) തീണ്‍ണ്ടാരി മുതല്‍ പ്രസവം വരെ പല രഹസ്യങ്ങളും പങ്കുവെക്കാന്‍ കാണുമല്ലോ.

ഒരിക്കല്‍ അടുക്കളയില്‍ വെച്ചുള്ള രഹസ്യം പറച്ചില്‍ അല്പം കേള്‍ക്കാനിടയായി. പാത്തുമ്മ സലീം ഇക്കയുടെ ശരിയായ ഉമ്മയല്ല, അവര്‍ ഇക്കയുടെ ബാപ്പയുടെ മൂന്നാമത്തേയോ kalikuttan kambikathakal നാലാമത്തേയോ ബീവിയാണത്രെ. പക്ഷെ ആള്‍ നിക്കാഹിനു മുന്‍പ് ഇക്കയുടെ കാമുകി ആയിരുന്നു. കഷ്ടകാലത്തിനു് ഇക്കയുടെ ചെറിയുമ്മ ആയിട്ട് വരാനാണു് യോഗമുണ്‍ണ്ടായത്. ബാപ്പ എങ്ങിനേയോ കുത്തി ചെലുത്തി കുഞ്ഞാമിനയെ സൃഷ്ടിച്ചെങ്കിലും, പാത്തുമ്മായ്ക്ക് കടിമാറാന്‍ ഇക്കയുടെ കോയം തന്നെ വേണമായിരുന്നു. അവരുടെ കള്ളക്കളികള്‍ ബാപ്പയറിഞ്ഞപ്പോള്‍ അവര്‍ സ്ഥലം വിട്ട് ഞങ്ങളുടെ വീട്ടില്‍ എത്തിപ്പറ്റിയത്, ഇക്കക്ക് തൃശൂര്‍ക്കു് ഒരു മാറ്റം സംഘടപ്പിക്കാനുമായി. അങ്ങിനെ ഇവിടെ ഉമ്മയും മോനുമായി പൊറുതി തുടങ്ങി. പിന്നെ ചേച്ചിയെ കണ്‍ണ്ടപ്പോള്‍ ഇക്കയ്ക്ക് വീണ്‍ണ്ടും പുതിയ പൂര്‍ വേണമെന്ന മോഹം. ഇസ്ലാമല്ലേ മൂന്നും നാലുമെല്ലാം ആകാമല്ലോ. അങ്ങിനെ പാത്തുമ്മ ഇത്തയുടെ അനുവാദത്തോടെ ആണത്രെ ഇക്ക ചേച്ചിയെ പൊക്കിയെടുത്തത്. ഇതിനിടെ പുള്ളിയുടെ ബാപ്പ മയ്യത്തായതിനാല്‍ നാട്ടില്‍നിന്നു് സ്വല്പം കാശ് തറവാട് സ്വത്തിന്‍റെ പേരില്‍ കിട്ടി. അങ്ങിനെ രണ്ടണ്‍് ബീവിമാരുമായി ചുരത്തിലെവിടേയോ സുഖമായി വാഴുകയായിരുന്നു. ചേച്ചിക്ക് അതിലൊന്നും യാതൊരു മനപ്രയാസവുമില്ലാ എന്നതാണു് എന്നെ അത്ഭുതപ്പെടുത്തിയത്. ഒരുപക്ഷെ ഇസ്ലാം മതം സ്വീകരിച്ചപ്പോള്‍ ബഹുഭാര്യാ സിദ്ധാന്തങ്ങളും പഠിച്ചുകാണും. ജോലി പോയി ഇക്ക ആകെ കഷ്ടത്തിലായപ്പോളാണു് അവള്‍ എനിയ്ക്ക് എഴുതിയത്. ഏതായാലും ഇക്ക ഇപ്പോള്‍ രക്ഷപ്പെട്ടു, പണമെല്ലാം ശരിയ്ക്ക് അയയ്ക്കുന്നുണ്ടണ്‍്, എന്നോട് വലിയ ബഹുമാനമായിരുന്നു. വൈകുന്നേരമായപ്പോള്‍ ശാന്തമ്മ ചേച്ചിയും വന്നു. അതിനാല്‍ അമ്മച്ചിയുമായുള്ള കളികള്‍ക്കു് താല്‍ക്കലിക വിരാമമിടേണ്ടണ്‍ി വന്നു. രാത്രി ഭക്ഷണമെല്ലാം കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ എങ്ങിനെ കിടക്കുമെന്നു് ആലോചനയായി. ആകെ 2 ബെഡ്റൂമാണുള്ളത്. അപ്പോള്‍ ഒന്നില്‍ അമ്മച്ചിയും ശാന്തമ്മചേച്ചിയും കിടക്കാമെന്നും, മറ്റേതില്‍ ഞാനും ചേച്ചിയും എന്നും. വിവാഹം കഴിഞ്ഞ ചേച്ചി അനുജന്‍റെ കൂടെ കിടക്കുന്നതില്‍ വലിയ സാങ്കേതിക തടസ്സമൊന്നും ആര്‍ക്കും പറയാന്‍ പറ്റില്ലല്ലോ. പക്ഷെ അതു കേട്ട് ശാന്തമ്മ ചേച്ചി അമ്മച്ചിയുമായി എന്തൊക്കെയോ കുശുകുശുക്കുന്നു. പക്ഷെ അവര്‍ക്കിതില്‍ എന്തു കാര്യമാണെന്നു് മനസ്സിലായില്ല, അമ്മച്ചി അത് ഗൗനിക്കുകയും ചെയ്തില്ല.( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *