kambi kathakal Other

സ്വപ്ന വിപഞ്ചിക part 2

സമയം രാത്രി രണ്ടര മണിയോളമായി ആരുടെയോക്കെയോ പദപതനങ്ങള്‍ കേള്‍ക്കാം. ഉമ്മറപ്പടിയില്‍ ചാരി ഇരിന്നുറങ്ങു കയായിരുന്ന കാര്യസ്ഥന്‍ വാസുക്കുറുപ്പ് ഞെട്ടിയുണര്‍ന്ന് പടിപ്പുര വാതില്‍ക്കലേക്ക് നോക്കി. ഒന്നും വ്യക്തമല്ല. അയാള്‍ തന്‍റെ നെറ്റിയില്‍ കൈ ചായിച്ച് പിടിച്ചുകൊണ്ട് ഒന്നു കൂടി സൂക്ഷിച്ച് നോക്കി. ആരൊക്കയോ കുറേപ്പേര്‍ മനയിലേക്ക് ഓടി വരുകയാണ്. kalikuttan kambi kathakal

കുന്നത്തൂര്‍ മഠത്തിലെ കേശവന്‍ നമ്പൂതിരിയേ ക്കാണാനാവണം ആളുകള്‍ വരുന്നത്. ഇടയ്ക്കിടെ ഇങ്ങനെയുള്ള സംഭവങ്ങള്‍ ഉണ്ടാവാറുണ്ട്. അത്യാപത്തില്‍ പെട്ടവര്‍ക്കും അത്യാവശ്യക്കാര്‍ക്കും കുന്നത്തൂര്‍ മഠത്തില്‍ എപ്പോള്‍ വേണമെങ്കിലും കയറി ചെല്ലാം.

ഒരു പെണ്‍കുട്ടിയേയും താങ്ങിപ്പിടിച്ചുകൊണ്ട് മൂന്ന് പുരുഷډാര്‍ ഓടി വരുകയാണ്. പിന്നാലെ ഒരു വയസ്സനും വയസ്സിയും ഒരു യുവതിയും ഓടിവരുന്നുണ്ട്. ഓടി വന്നപാടെ കിതച്ചുകൊണ്ടവര്‍ മനയുടെ പൂമുഖത്ത് നിന്നു. പിന്നാലെ ഓടി വന്നവര്‍ നിര്‍ത്താതെ നിലവിളിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. വാസുക്കുറുപ്പ് ചോദ്യ ഭാവത്തില്‍ വന്നവരുടെ മുഖത്തേക്ക് മാറിമാറി നോക്കി.

‘വിഷം തീണ്ടിയിരിക്കുന്നു’ പെണ്‍കുട്ടിയെ താങ്ങിപ്പിടിച്ചവരില്‍ ഒരു യുവാവ് പറഞ്ഞു ‘അണലിയാണെന്നാ സംശയം’.

അപ്പോഴേക്കും ഒരു വെളിപാട് പോലെ കേശവന്‍ നമ്പൂതിരി പൂമുഖത്ത് എത്തിയിരുന്നു.

‘നടുത്തളത്തിലേക്ക് എടുത്വള്ളാന്‍ പറയ്ക വാസ്വേ’

എന്ന് പറഞ്ഞിട്ട് നമ്പൂതിരി അകത്തേക്ക് പോയി. അദ്ദേഹം നേരേ പൂജാ മുറിയിലേക്കാണ് പോയത്. ഇതു കേട്ട് വാസുക്കുറുപ്പ് വന്നവരോട് പറഞ്ഞു

‘കുട്ട്യേ നടുത്തളത്തിലേക്ക് കൊണ്ട് ചെല്ലാന്‍ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞിരിക്കുന്നു’.

വന്നവര്‍ക്ക് സമാധാനമായി. കേശവന്‍ നമ്പൂതിരി ഏറ്റാല്‍ പിന്നെ രക്ഷപെട്ടു എന്ന കാര്യം ഉറപ്പാണ്. കടിച്ച പാമ്പിനെ മന്ത്രത്തിലൂടെയും പൂജാവിധികളിലൂടെയും വിളിച്ചു വരുത്തി വിഷം തിരിച്ച് വലിച്ചെടുപ്പിച്ച അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ കഥ പ്രസിദ്ധമാണ്.kalikuttan kambikathakal

പെണ്‍കുട്ടിയെ കൊണ്ടുവന്നവര്‍ അവളെ താങ്ങി നടുത്തളത്തില്‍ കൊണ്ടു കിടത്തി. കുട്ടി ചേനത്തണ്ട് വാടിയത് പോലെ കിടന്നു. അവള്‍ക്ക് ബോധമില്ല. ശരീരമാകെ നീലനിറമായിരിക്കുന്നു. അവള്‍ക്ക് ഒരു പതിനാല് വയസ്സിനടുത്ത് പ്രായം വരും. മട്ടും രീതിയും ഒക്കെ കണ്ടാല്‍ സംഗതി രക്ഷപെടുമെന്ന് ആര്‍ക്കും വിശ്വസിക്കാന്‍ പറ്റില്ല. കാരണം വിഷം ശരീരം മുഴുവന്‍ വ്യാപിച്ചതുകൊണ്ടാവണമല്ലോ ശരീരത്തിനു നീല നിറമായത്. വായില്‍ക്കൂടി നുരയും പതയും വരുന്നു. ഒരു പച്ച പൂക്കളുള്ള വെള്ള മാക്സിയാണ് വേഷം. ആളൊരു സുന്ദരിക്കുട്ടി തന്നെ.

‘നിങ്ങള്‍ എവിടുന്ന് വരുവാ?’

വാസുക്കുറുപ്പിന്‍റെ ചോദ്യത്തിന് പെണ്‍കുട്ടിയുടെ കൂടെ വന്ന വൃദ്ധനാണ് മറുപടി പറഞ്ഞത്.
‘ഞങ്ങള്‍ വിജ്ഞാന ശ്രേണി വായനശാലേടെ അടുത്തൂന്നാ. എന്‍റെ പേരക്കുട്ട്യാ അവള് ‘.

‘ഇതെങ്ങന്യാ വിഷം തീണ്ട്യേ?’

‘വീടിന്‍റെ പിന്നാമ്പുറത്തൂന്ന് കടിച്ചതാ ‘

‘അതെന്തിനാ ഈ പാതിരാത്രീല് വീടിന്‍റെ പിന്നാമ്പുറത്ത് പോയത്? എവിടെയാ കടിച്ചത്? ‘

കുറുപ്പിന്‍റെ ചോദ്യത്തിന് മറുപടി പറയാന്‍ വൃദ്ധന് ഒരു മടി പോലെ. അയാള്‍ മടിച്ച് മടിച്ച് പറഞ്ഞു.

‘രാത്രി മൂത്രമൊഴിക്കാന്‍ ഇറങ്ങിയതാ ‘

‘എവിടെയാ കടിച്ചത് ‘ കുറുപ്പ് ചോദ്യം ആവര്‍ത്തിച്ചു.

വൃദ്ധന്‍ വീണ്ടും മടിച്ച് മടിച്ച് പറഞ്ഞു ‘തുടയുടെ മുകളിലായിട്ടാ ‘( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Add Comment

Click here to post a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *