Saturday , February 25 2017
Home / kambi kathakal / പൂര്‍ണ്ണിമ

പൂര്‍ണ്ണിമ

രാജന്‍റെ അമ്മയുടെ അനിയത്തിയാണു ഡോക്ടര്‍ പൂര്‍ണ്ണിമ. അവര്‍ വിവാഹം കഴിച്ചെങ്കിലും ഭര്‍ത്താവ് ഒരു വിമാനാപകടത്തില്‍ പെട്ടു കാണാതായി. അതില്‍ പിന്നെ അവര്‍ വിവാഹം കഴിച്ചിട്ടില്ല. മെഡിക്കല്‍ കോളേജില്‍ പ്രഫൊസ്സര്‍ ആയിരുന്ന അവര്‍ ഭര്‍ത്താവിന്‍റെ അപകടത്തിനുശേഷം അമൃതാനന്ദമയിയുടെ ആശ്രമത്തില്‍ കുറെ നാള്‍ ശിഷ്യ ആയി ജോലിചെയ്തു പിന്നെ അവര്‍ കണ്ണൂര്‍ ജില്ലയുടെ ഒരു പ്രാന്തപ്രദേശത്തു ഒരു ആദിവാസി കോളനിക്കടുത്തു ഒരു പഴയ ബംഗ്ലാവില്‍ താമസമായി. ഉച്ച വരെ തന്‍റെ വീടിന്‍റെ ഒരു ഭാഗം ക്ലിനിക്കായി പ്രവര്‍ത്തിച്ചു. ചുരുങ്ങിയ കാലം കൊണ്ടു അവര്‍ ആ നാട്ടിലെ പേരുകെട്ട ഒരു സമൂഹ്യ പ്രവര്‍ത്തകയും വിദഗ്ധയായ ഡോക്ടറും ആയി പേരെടുത്തു. അവര്‍ പിന്നെ ഒരിക്കലും വിവാഹിതയാകാന്‍ ശ്രമിച്ചില്ല. ഭര്‍ത്താവു മരിച്ചിട്ടില്ലെന്നും എന്നെങ്കിലും ഒരിക്കല്‍ തിരിച്ചുവരുമെന്നും അവര്‍ വിശ്വസിച്ചു. രാജന്‍ ബീയെസ്സി കഴിഞ്ഞു വെറുതെ നില്‍ക്കുമ്പോളാണു അവന്‍റെ അമ്മ അവനോടു തന്‍റെ കുഞ്ഞമ്മയായ പൂര്‍ണ്ണിമയുടെ അടുത്തുപോകാന്‍ പറഞ്ഞത് അവന്‍റെ ഉപരിപഠനത്തിനായി സാമ്പത്തിക സഹായം ചെയ്യാമെന്നു കുഞ്ഞമ്മ അമ്മയോടു പറഞ്ഞിരുന്നു അതിനാല്‍ വെക്കേഷന്‍ സമയത്തു കണ്ണൂരില്‍ പോയി കുഞ്ഞമ്മയുടെ കൂടെ നില്‍ക്കാനും അവരെ ക്ലിനിക്കില്‍ സഹായിക്കാനും അമ്മ പറഞ്ഞയച്ചു.

രാജന്‍ കണ്ണൂരില്‍ എത്തിചേര്‍ന്നിട്ടു ഒരു ആഴ്ചയായി . കുഞ്ഞമ്മ അവനെ സന്തോഷത്തോടെ സ്വീകരിച്ചു. ആദിവാസികള്‍ മാത്രമുള്ള ഒരു കാട്ടു പ്രദേശം ആയിരുന്നു അഃു. കാട്ടുപ്രദേശം ആയിട്ടും പകല്‍ മുഴുവന്‍ നല്ല ചൂടും, രാത്രിയില്‍ അസ്ഥി മരവിപ്പിക്കുന്ന തണുപ്പും! അവനു മടുത്തു , ഈ ഓണംകേറാമൂലയില്‍ കുഞ്ഞമ്മ എന്തിനു വന്നു താമസിക്കുന്നു എന്നവനു ഒരു പിടിയും കിട്ടിയില്ല, ക്ലിനിക്കില്‍ തന്തയാരെന്നറിയാതെ വയറും വീര്‍പ്പിച്ചു മുറുക്കാനും തിന്നു അതിന്‍റെ ചാര്‍ ഒലിപ്പിച്ചു, ചാരായവും കുടിച്ചു നടക്കുന്ന കുറെ കറുത്ത പെണ്ണുങ്ങള്‍ , പിന്നെ വല്ല ചൊറിയും ചിരങ്ങും പിടിച്ച കുട്ടികളുമായി ചില ആദിവാസികളും മാത്രം വരും. നിറ ഗര്‍ഭിണികളായ, അവളുമാരില്‍ ചിലതൊക്കെ കാണാന്‍ കൊള്ളാമെങ്കിലും എല്ലാം കുളിക്കാതെ നാറി നടക്കുന്നവരായിരുന്നു. മുലകള്‍ ഞാന്നു കിടക്കുന്നതു അവരുടെ വസ്ത്രത്തിന്‍റെ വശങ്ങളില്‍കൂടി കാണാം. പക്ഷെ ഒരു വാണമടിക്കാന്‍ പോലും അവരില്‍ രാജന്‍ സ്കോപ്പു കണ്ടില്ല. അവനു ഒരു കമ്പിയും തോന്നിയില്ല.

ഡോക്ടര്‍ പൂര്‍ണ്ണിമ മോഹന്‍ എന്ന അവന്‍റെ കുഞ്ഞമ്മ വീട്ടില്‍ ഒരു വേലക്കാരിയെ പോലും നിര്‍ത്തിയിട്ടില്ല. എല്ലാ ജോലികളും അവര്‍ തന്നെ ചെയ്തു പലപ്പോഴും ആഴ്ചകള്‍ തന്നെ അവിടെ കറന്‍റു കാണുകയില്ല. ഒരു ടീ വിയൊ റേഡിയോയൊ ഇല്ല , രാജന്‍ ചൂടു സഹിക്കാതെ ബംഗ്ലാവിന്‍റെ വരാന്തയില്‍ ഇറങ്ങി നടന്നു ഏതാണ്ട് ഉച്ചക്കു പന്ത്രണ്ട് മണിയായിക്കാണും. വരാന്തയോടു തൊട്ടുചേര്‍ന്നു ഒരു വലിയ മാവു പന്തലിച്ചു നില്‍പ്പുണ്ടു അതിന്‍റെ തണലില്‍ നില്‍ക്കുമ്പോള്‍ അവന്‍റെ കണ്ണുകള്‍ അരിയാതെ തൊട്ടു മുന്‍മ്പില്‍ മുകളിലത്തെ നിലയിലുള്ള കുഞ്ഞമ്മയുടെ ബെഡ് റൂമിലേക്കു ചെന്നു. ബെഡ് റൂമിന്‍റെ കര്‍ട്ടനുകള്‍ മാറിക്കിടക്കുകയായിരുന്നു. രാജന്‍ നിന്ന വരാന്തയില്‍ നിന്നും, ആ ജന്നല്‍ ഏതാണ്ടു ഇരുപതു അടി ദൂരെയാണു. ഡോക്ടര്‍ പൂര്‍ണ്ണിമ ഹോസ്പിറ്റല്‍ ഡ്യൂട്ടി കഴിഞ്ഞിട്ടു മുറിയില്‍ എത്തിയതായിരുന്നു. അന്നു അവര്‍ക്കു വല്ലാത്ത ക്ഷീണം തോന്നി. ഒന്നു രണ്ടു പേരുടെ മുറിവുകള്‍ വച്ചുകെട്ടുകയും മരത്തില്‍നിന്നു വീണ ഒരു ആദിവാസിയെ പരിചരിക്കുകയും ഒക്കെ ചെയ്യേണ്ടി വന്നു. സാധാരണ ഇങ്ങിനെ അവര്‍ തളരുന്നതല്ല. പക്ഷേ വയസ്സ് എതാണ്ടു നാല്‍പ്പതായി, നല്ല വെളുത്ത നിറമാണു അവര്‍ക്കു രാജന്‍റെ അമ്മ എതാണ്ട് ഇരുണ്ടിട്ടാണു കുഞ്ഞമ്മ വെളുത്തു തടിച്ച പ്രക്രതിയാണു നല്ല ചുരുണ്ട മുടിയും വലിയ മാന്‍ കുട്ടിയുടെതുപോലെയുള്ള കണ്ണുകളും ഒക്കെയുള്ള ഒരു കൊച്ചു സുന്ദരി തന്നെയായിരുന്നു.മധ്യവയസ്സായെങ്കിലും അവര്‍ ചിരിക്കുമ്പോള്‍ ഒരു കോളേജുകുമാരിയുടെ കുസൃതി ആ കണ്ണുകളില്‍ നിഴലിക്കും.

രാജനു അവന്‍റെ കുഞ്ഞമ്മയെ ആദ്യം കണ്ടപ്പോഴെ ഒരു ആഗ്രഹം തോന്നി. പക്ഷെ തന്‍റെ അമ്മയുടെ അനിയത്തി തന്‍റെ അമ്മയെപ്പോലെയല്ലേയെന്ന ചിന്ത അവനെ അരുതാത്ത ആഗ്രഹങ്ങളില്‍നിന്നും അകറ്റി. പക്ഷെ അന്നെ എന്തുകൊണ്ടോ അവനു കുഞ്ഞമ്മ ഡ്രെസ്സ് മാറാനായി മുറിയില്‍ നില്‍ക്കുന്നതുകണ്ടപ്പോള്‍ ഒരു ആഗ്രഹം തോന്നി, കളിച്ചില്ലെങ്കിലും ഒന്നു സ്വയംഭോഗം ചെയ്യാനെങ്കിലും ഉപകരിക്കുമല്ലോയെന്നു കരുതി അവന്‍ തന്‍റെ ബെഡ് റൂമിലേക്കു ഓടിപ്പോയി. പെട്ടിയില്‍ നിന്നും അവന്‍റെ ബൈനോക്കുലര്‍ എടുത്തു, പ്രകൃതിദ്രശ്യങ്ങള്‍ കാണാനായി അവന്‍ അവന്‍റെ ഒരു കൂട്ടുകാരന്‍റെ കയ്യില്‍ നിന്നും ഇരവു വാങ്ങിക്കൊണ്ടുവന്നതായിരുന്നു ആ ബൈനോക്കുലര്‍.( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *