Tuesday , February 21 2017
Home / kambi kathakal / ആന്‍റി

ആന്‍റി

kalikuttan kambikathakal ഏകദേശം പതിനഞ്ചു വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്കു മുന്‍പ,് ഞാന്‍ പത്താം ക്ലാസ്സില്‍ പഠിക്കുന്ന കാലം. സ്ത്രീപുരുഷ ബന്ധത്തെക്കുറിച്ച് വായിച്ചിട്ടുള്ള കൊച്ചുപുസ്തകങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ള അറിവുമാത്രം. കേരളത്തിന്‍റെ വശ്യമനോഹരമായ ഒരു ഗ്രാമത്തിലെ തികച്ചും യഥാസ്ഥിതിക കുടുംബത്തിലെ നാലാമത്തെ അംഗം. കൂടുതല്‍ മുഖവുരയില്ലതെ സംഭവത്തിലേക്ക് കടക്കാം.
എന്‍റെ വീടിനടുത്തായി അച്ചന്‍റെ അകന്ന ബന്ധത്തിലുള്ള സഹോദരനും കുടുബവും തമസിച്ചിരുന്നത്. ഞാന്‍ അദ്ദേഹത്തെ അങ്കിള്‍ എന്നും ഭാര്യയെ ആന്‍റി എന്നുമാണ് വിളിച്ചിരുന്നത്. അങ്കിളിനു 39 വയസും ആന്‍റിക്ക് 29 വയസും പ്രായം. അവര്‍ക്ക് ഏഴും അഞ്ചും വയസ്സ് വീതമുള്ള രകു കുട്ടികള്‍. ആന്‍റി അതീവ സുന്ദരിയായ ഒരു സ്ത്രീ ആയിരുന്നു. ആന്‍റിയുടെ പേര് മേഴ്സി. അങ്കിള്‍ വളരെ തിരക്കുള്ള ഒരു ബിസ്സിനസ്സുകാരന്‍. രാവിലെ പുറപ്പെട്ടാല്‍ രാത്രി പത്തോപതിനൊന്നോ മണിക്കേ തിരിച്ചെത്തൂ. കൂടാതെ മാസത്തില്‍ ഒരാഴ്ചയെങ്കിലും നീകുനില്‍ക്കുന്ന ബിസ്സിനസ്സ് ട്രിപ്പുകള്‍. ഞാന്‍ എന്‍റെ ജീവിതത്തിലെ അധികഭാഗവും ചിലവഴിച്ചിരുന്നതു ആന്‍റിയുടെ വീട്ടിലായിരുന്നു. ആന്‍റി എന്നെ മക്കളിലൊരാളെപ്പോലെ തന്നെയാണു
കകിരുന്നത്. അങ്കിള്‍ ആന്‍റിയെ കല്യാണം കഴിച്ചുകൊകു വരുമ്പൊള്‍ എനിക്കേഴു വയസ്സേ ഉകയിരുന്നുള്ളൂ. അന്നുമുതല്‍ എന്നും ഞാന്‍ ആന്‍റിയുടെ വാലായി കൂട്ടത്തിലുകാകും. ആന്‍റി എവിടെ പോയാലും എന്നെയും കൂട്ടത്തില്‍ കൂട്ടാറുക്. ആന്‍റി കുളിക്കുമ്പോളും കുഞ്ഞുങ്ങളെ മുലയൂട്ടുമ്പോളുമെല്ലാം
അടുത്തുകാവാറുക്. എനിക്കോ അന്‍റിക്കോ അതില്‍ പ്രത്യേകിച്ചെന്തെങ്കിലും തോന്നിയുട്ടുമില്ല. കാലുകള്‍ക്കിടയല്ലാതെ ആന്‍റിയുടെ ശരീരത്തില്‍ മറ്റെന്തെങ്കിലും ഞാന്‍ കാണാത്തതായിട്ടുകായിരുന്നുമില്ല. പലപ്പോഴും ആന്‍റി കുളിക്കുമ്പോള്‍ അന്‍റിയുടെ പുറം തേച്ചുകൊടുത്തിരുന്നതു ഞാനായിരുന്നു.kalikuttan kambikathakal
പക്ഷെ ഒമ്പതാം ക്ലാസ്സില്‍ എത്തിയപ്പോഴേക്കും എനിക്കു ആന്‍റിയെ കാണുമ്പോള്‍ എന്തൊക്കെയോ മറ്റു വികാരങ്ങള്‍ ഉള്ളിലുകാകുവാന്‍ തുടങ്ങി. ആയിടെ എനിക്ക് എന്‍റെ കൂട്ടുകാരന്‍റെ ക്ലാസ്സിലുള്ള രാമുവിന്‍റെ കൈയ്യില്‍ നിന്നൊരു കൊച്ചുപുസ്ഥകം കിട്ടി. അതില്‍ ഒരു കഥയില്‍ പതിനഞ്ചു വയസ്സുള്ള വേണുവിനെക്കൊക് 35 വയസ്സുള്ള സീതചേച്ചി അവരുടെ പൂറു നക്കിക്കുന്നതും കളിപ്പിക്കുന്നതുമൊക്കെയുള്ള ഒരു കഥയുകായിരുന്നു. കഥ വായിച്ചപ്പോള്‍ ആദ്യം അറപ്പാണുകായത്. പക്ഷെ ഞാന്‍ അതു വീകും വീകും വായിച്ചു. കഥയിലെ വേണുവിന്‍റെ സ്ഥാനത്ത് എന്നെയും സീതചേച്ചിയായി മേഴ്സിയാന്‍റിയേയും സങ്കല്പ്പിച്ചു തുടങ്ങി. കഥ വയിച്ചുകൊകു കഥയിലെ സംഭവങ്ങള്‍ ഞാനും ആന്‍റിയുമായിട്ടാണു നടക്കുന്നെതെന്നു വിചാരിച്ചുകൊകുള്ള വാണമടി ഒരു സ്ഥിരം പരിപാടിയായി. ഒമ്പതാം ക്ലാസ്സ് പരീക്ഷ കഴിഞ്ഞു മധ്യവേനലവധിക്കാലം. ഏല്ലാക്കുട്ടികളും ഉത്സാഹതിമിര്‍പ്പോടെ കളിച്ചു നടക്കുന്നസമയം. എനിക്ക് പത്താം ക്ലാസ്സുകാരനായുതുകൊക് ട്യുഷനും പഠിത്തവും!. ആന്‍റിയുടെ കുട്ടികളെ അവധിക്കാലമായതുകൊക് ആന്‍റിയുടെ അമ്മ അവരുടെ വീട്ടിലേക്ക് കൊകു പൊയതുകൊക് ആന്‍റിയും വീട്ടില്‍ തനിച്ചായിരുന്നു.
ഒരു ദിവസം ആന്‍റി വന്നമ്മയോടു ചോദിച്ചു
“ചേച്ചി ഞാന്‍ അവിടെ എപ്പോഴും ഒറ്റക്കാണല്ലോ! ജോയിമോന്‍ അവിടെ വന്നിരുന്നു പഠിക്കുകയാണെങ്കില്‍ എനിക്കു വല്ലപ്പോഴും ഒന്നു മികിം
പറഞ്ഞിരിക്കാമായിരുന്നല്ലോ”
നീ എന്താ മേഴ്സീ ഈ പറയുന്നേ? അവന്‍ ഇവിടെ ഇരുന്നാല്‍ കൂടി ഒരക്ഷരം
പഠിക്കത്തില്ല. പിന്നെ നിന്‍റടുത്തു വന്നാലുള്ള കാര്യം പറയാനുകോ?ڈ അമ്മڇഇതാ ചേച്ചീ ഈ പറയുന്നേ, പല കുട്ടികളെയും കളയുന്നതു കാര്‍ന്നോമ്മരാണെന്ന്.
എത്രയും നന്നായിട്ടു പഠിക്കുന്ന ജോയിമോന്‍ പോലും പഠിക്കുന്നില്ലെന്നു
പറഞ്ഞാ….??” ആന്‍റിkalikuttan kambikathakal
പഠിക്കുന്നില്ലെന്നല്ലാ ഞാന്‍ പറഞ്ഞത്. പത്താം ക്ലാസ്സിലല്ലേ? നമുക്കു
ശ്രദ്ധിക്കാനുള്ളത് ശ്രദ്ധിക്കേകേ? ഭാവി കളഞ്ഞിട്ട് പറഞ്ഞിട്ടു വല്ല
കാര്യോമൊകോ??” അമ്മ
“എന്‍റെ അടുത്തുവന്നിട്ട് ആരുടേയുമൊരു ഭാവീം പോകുകേല്ല. അതു പോകാതെ ഞാന്‍ നോക്കിക്കൊള്ളം” ആന്‍റി
“എന്നാ നിന്‍റെ ഇഷ്ടം പോലേ. ഉഴപ്പാതെ നോക്കാമെന്നുകെകില്‍ അവിടിരുന്നു പഠിച്ചോട്ടെ. ഏനിക്കൊരു കുഴപ്പോമില്ല” അമ്മ
“അതൊക്കെ ഞാന്‍ നോക്കിക്കൊള്ളം” ആന്‍റിയുടെ മുഖത്തൊരു ചെറിയ
സന്തോഷം.

( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *