Thursday , February 23 2017
Home / kambi kathakal / കുഞ്ഞമ്മയും അപ്പാപ്പനും പിന്നെ ഞാനും

കുഞ്ഞമ്മയും അപ്പാപ്പനും പിന്നെ ഞാനും

kambikathakal എന്‍റെ അമ്മയും അപ്പനും ഗള്‍ഫിലാണു. എട്ടാം ക്ലാസ്സുവരെ ഞാനും അവരുടെ കൂടെ ഷാര്‍ജായില്‍ ആയിരുന്നു. അതു കഴിഞ്ഞു അവര് എന്നെ നാട്ടിലാക്കി. എന്‍റെ തൊട്ടടുത്തുള്ള ഫ്ളാറ്റില്‍ താമസിച്ചിരുന്ന ഒരു പയ്യനെ സ്കൂള്‍ വിട്ടു വന്നപ്പോള്‍ ഒരു അറബികള്‍ പിടിച്ചു വിയില്‍ കയറ്റിക്കൊു പോയി. അവന്‍ തിരികെ വന്നപ്പോള്‍ കക്കൂസില്‍ പോകാന്‍ പറ്റാതെയാണു വന്നത.് എട്ടു സ്റ്റിച്ചിട്ടത്രെ അവന്‍റെ ഗുദത്തില്‍!! ഈ അറബി ശല്യം എന്നെ നാട്ടിലാക്കാന്‍ ഒരു കാരണമാണു. ഞാന്‍ പണ്ടത്തെ പടങ്ങളിലെ മാസ്റ്റര്‍ രഘു മാതിരിയായിരുന്നു അന്നിരുന്നത.് ഉരുണ്ടു ചുമന്നു! പിന്നെ അമ്മക്കും അപ്പനും നാട്ടിലെ വസ്തുക്കള്‍ ഒക്കെ ആരുംകൊുപോകാതെ നോക്കണം എന്നും ഉായിരുന്നു. ഒത്തിരി റബ്ബറും മറ്റുംവാങ്ങിയിരുന്നു എന്‍റെ അപ്പന്‍. എന്നാല്‍ വീടൊന്നും വച്ചതുമില്ല. ഗള്‍ഫില്‍ നിന്നും തിരികെ വന്നു കൃഷി ചെയ്യണം എന്നു എപ്പോഴും അപ്പന്‍ പറയും. പറച്ചിലേ നടക്കൂ! അമ്മയുടെ അനിയത്തിയുടെ കൂടെയാണു എന്നെ താമസിപ്പിച്ചത്. കുഞ്ഞമ്മക്കു ഒരു മകള്‍ ഉ്. കുഞ്ഞമ്മയുടെ ഭര്‍ത്താവു ഇട്ടുണ്ണന്‍ ഒരു ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് ഡ്രൈവര്‍ ആണു. വടക്കെങ്ങാു പയ്യന്നൂര്‍ എന്ന സ്ഥലത്താണു ജോലി. കുഞ്ഞമ്മക്കുജോലി ഒന്നുമില്ല. അവര്‍ വീട്ടുകാര്യങ്ങള്‍ ഒക്കെ നോക്കി കഴിയുന്നു. പിന്നെ ആവീട്ടില്‍ ഉള്ളതു കുഞ്ഞമ്മയുടെ ഭര്‍ത്താവിന്‍റെ അപ്പന്‍ ആണു. ഒരു ആരു വച്ച മൂപ്പിലാന്‍! അവറാന്‍ എന്നാണു പേരു, കോഴിവെട്ട് അവറാന്‍ എന്നും പറയും. കോഴിയിറച്ചിക്കച്ചവടം ആയിരുന്നു പണിയത്രെ. ഒരു ആജാനുബാഹുവാണിപ്പോഴും. ഭാര്യ മരിച്ചുപോയി. കുഞ്ഞമ്മയാണു അവരുടെ കുടുംബത്തിന്‍റെ എസ്റ്റേറ്റും ഞങ്ങളുടെ വസ്തുവകകളും ഒക്കെ നോക്കി നടത്തുന്നത.് വേലക്കാരെ ഒക്കെവിറപ്പിച്ചു നിര്‍ത്താനും കള്ളം കണ്ടു പിടിക്കാനും ബഹു വിദഗ്ധയാണു കുഞ്ഞമ്മ. അവരെ അതുകൊു തന്നെ ഭര്‍ത്താവിനുപോലും ബഹുമാനമാണു. മാസത്തില്‍ രാഴ്ചയെ അയാള്‍ വീട്ടില്‍ കാണുകയുള്ളു. ഞാന്‍ നാട്ടില്‍ അവരുടെകൂടെതാമസിക്കുന്നതു അവര്‍ക്കും ഒരു കാര്യമായി. സാധനം വാങ്ങാനും, വീട്ടില്‍ ഇട്ടുണ്ണന്‍ ഇല്ലാത്തപ്പോള്‍ കുഞ്ഞമ്മയുടെ മുറിയില്‍ കൂട്ടുകിടക്കാനും ഒക്കെ എന്നെയാണു വിളിക്കുന്നത്. കുഞ്ഞമ്മയും മോളും ഒരു കട്ടിലിലും ഞാന്‍ വേറെ ഒരു കട്ടിലിലും ആണു കിടക്കുന്നത്. അങ്ങിനെ ഒരു ദിവസം ഞാന്‍ കുഞ്ഞമ്മയുടെ മുറിയില്‍ കിടക്കുകയായിരുന്നു. രാത്രി ഞാന്‍ ഉണര്‍ന്നു നോക്കിയപ്പോള്‍ കുഞ്ഞമ്മയില്ല മുറിയില്‍ ഡിം ലയിറ്റു ഉ്. അപ്പുറത്തെ അപ്പാപ്പന്‍റെ മുറിയില്‍ നല്ല വെട്ടം ഉണ്ട് ഞാന്‍ വെള്ളം കുടിക്കാനായി അടുക്കളയിലേക്കു പോയി.അപ്പോള്‍ അപ്പാപ്പന്‍റെ മുറി തുറന്നു കിടക്കുന്നു. അകത്ത് അപ്പാപ്പനും കുഞ്ഞമ്മയും സംസാരിക്കുന്നതുമു് ഞാന്‍ കുഞ്ഞമ്മയെ നോക്കി ആ മുറിയില്‍ കയറി. അപ്പോള്‍ അവിടെ ആരുമില്ല ബാത് റൂമില്‍നിന്നാണു ശബ്ദം വരുന്നത്. ബാത് റൂമിന്‍റെ കതകു ചാരിയിട്ടെയുള്ളു. ഞാന്‍ വെള്ളം കുടിച്ചുകൊു തന്നെ ബാത് റൂമിലേക്കു ഒന്നു പാളി നോക്കി. അപ്പോള്‍ ക കാഴ്ച എന്നെ സ്തംഭിപ്പിച്ചു. കുഞ്ഞമ്മ മുഴുവനെ തറയില്‍ ഇരിക്കുന്നു. അപ്പാപ്പന്‍ ടോയ്ലറ്റിന്‍റെ സീറ്റിലും! അപ്പാപ്പന്‍റെ മുമ്പില്‍ കുനിഞ്ഞിരിക്കുകയാണു കുഞ്ഞമ്മ. എനിക്കു ഒന്നും മനസ്സിലായില്ല അല്‍പ്പം പേടി തോന്നുകയും ചെയ്തു. അപ്പാപ്പനും മു് ഒന്നും ഇല്ലാതെ ഇരിക്കുകയാണു. കുപ്പായം പുള്ളി പിന്നെ വീട്ടില്‍ ഇടാറെയില്ല. കുഞ്ഞമ്മയുടെ കാല്‍ ഒക്കെ അകന്നിരിക്കുന്നു. ബാത്രൂമിലെ വെട്ടം കുഞ്ഞമ്മയുടെ കുണ്ടിയില്‍ തട്ടി പ്രതിഫലിക്കുന്നു്. കുഞ്ഞമ്മ ഒന്നനങ്ങിയപ്പോള്‍ എനിക്കു കുഞ്ഞമ്മയുടെ സാമാനവും കാണാന്‍ പറ്റി. കുഞ്ഞമ്മ പൂറൊക്കെ ഷേവു ചെയ്തു വച്ചിരിക്കുകയാണു. പ്രായമായ പെണ്ണുങ്ങള്‍ക്കു കാലിന്‍റെ ഇടയില്‍ പൂട കാണുമെന്നെനിക്കറിയാം. ആകെ സ്തംഭിച്ചുപോയ എന്നില്‍ നിന്നും അയ്യോ എന്നൊരു ശബ്ദം ഉയര്‍ന്നു. അതു അവരും കേട്ടിരിക്കണം. കാരണം നിമിഷങ്ങള്‍ക്കകം ബാത് റൂമിന്‍റെ കതകു അകത്തുനിന്നും കുറ്റിയിട്ടു. അകത്തുനിന്നും കുഞ്ഞമ്മ എന്നെ വിളിച്ചു

( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *