Tuesday , February 21 2017
Home / kambi kathakal / ഉമ്മച്ചിയും അമ്മച്ചിയും പാര്‍ട്ട്‌ 5

ഉമ്മച്ചിയും അമ്മച്ചിയും പാര്‍ട്ട്‌ 5

kalikuttan kambikathakal അങ്ങിനെ അമ്മച്ചിയേയും സുഹ്റചേച്ചിയേയും (ലീല) പോരാത്തതിനു് ശാന്തമ്മയേയും ലയിനിലാക്കി. അമ്മച്ചി പണ്ടെ എനിയ്ക്ക് വഴിപ്പെട്ട കാര്യം മറ്റവര്‍ക്കു് രുണ്ട് പേര്‍ക്കും അറിയില്ലെന്നു് മാത്രം. എനിയ്ക്കും അത് വളരെ രസകരമായി തോന്നി, അടുത്ത ഏറ്റുമുട്ടലില്‍ അമ്മച്ചിയുടെ നാടകം കാണണമല്ലോ. അതിനടുത്തൊരു ദിവസം അമ്മച്ചിയെ സൗകര്യത്തിനു് കിട്ടി. അമ്മിഞ്ഞായ്ക്ക് പിടിച്ച് ഉമ്മ കൊടുത്ത് നിന്നപ്പോള്‍ അവര്‍ ഒരു നവ വധുവിനെ പ്പോലെ എന്‍റെ കരവലയത്തില്‍ ഒതുങ്ങി നിന്നു. എങ്ങിനെയു്ണ്ട് ….. അന്നാമ്മേ…. ചട്ടിയടിക്കാന്‍ രുണ്ട് പേരെ കിട്ടിയപ്പോള്‍ എന്നെ പട്ടിണിയിലാക്കി അല്ലേ…?
പോടാ കളിയാക്കാതെ….. അവരെന്‍റെ മുണ്ടിനിടിയിലൂടെ കയ്യിട്ട്
ലാഗാനെ കുറച്ചു നേരം കറന്നിട്ട് പറഞ്ഞു…..
ഇവനിപ്പോള്‍ പാലുകൊടുക്കാന്‍ ഓട്ടകള്‍ കുറെ ആയല്ലോടാ കള്ളാ….
അമ്മച്ചീടെ ദാഹം മാറ്റിയിട്ടേ മറ്റവര്‍ക്കു് ഒക്കെ കിട്ടൂ…..
അതിനു് നീ ഇത് എപ്പോഴും അമ്മച്ചീടെ പൂറ്റില്‍ വെച്ചാലേ പറ്റൂ….
ഞാനമ്മച്ചീടെ പൂറ്റിലേയ്ക്ക് കയറി വരട്ടേ…. ഞാന്‍ അതിനുള്ളില്‍ താമസിച്ചോളാം….
സംഗതി കൊള്ളാം നീ അവിടേന്നു് തന്നെയല്ലേ ഇറങ്ങി വന്നത്… പക്ഷെ ഇപ്പൊ നിന്‍റെ ഈ കോപ്പ് കയറുമ്പോള്‍ തന്നെ എന്‍റെ കണ്ണു തള്ളുന്നു. പിന്നേയ് ചേച്ചിയ്ക്കും ശാന്തമ്മയ്ക്കും നമ്മള്‍ തൂക്കാറുള്ളത് അറിയില്ലാ…. അവരു് അമ്മച്ചിയോട് എനിയ്ക്ക് വഴിപ്പെടേകാര്യം പറയുമ്പോള്‍ കുറച്ച്നാടകം കളിക്കണം…. എന്താ….?ഓ…. ഈ കള്ളന്‍റെ ഓരോ പൂതികള്‍…..അതൊരു രസാ…. അന്നാമ്മേ…പിന്നെ ഇങ്ങിനെ അവിട്യേം ഇവിട്യേം വെച്ച് ഇങ്ങിനെ തൊട്ടും പിടിച്ചും നിക്കണത് അവരെങ്ങാനും കാല്‍ മതി, പിന്നെ അവരു് നമുക്കിട്ട് വെയ്ക്കും. ചേച്ചിയ്ക്ക് അമ്മച്ചീനെ ചട്ടിയടിക്കാന്‍ മുട്ടീട്ടാ നില്‍ക്കണെ, അമ്മച്ചിയ്ക്ക് ഇഷ്ടാണോ അവളേക്കൊണ്ട് പൂറ് നക്കിക്കാന്‍…?
പാത്തു അവളെ എല്ലാ കളികളും പഠിപ്പിച്ചിട്ട് ഉണ്ടെന്നാ തോന്നുന്നേ….
ഇക്ക ഉമ്മയേയും ചേച്ചിയേയും ഒരുമിച്ച് കളിയ്ക്കുമെന്നാ അവള്‍
പറയുന്നേ… ആ കുഞ്ഞാമിനയും കൂടുമത്രെ….!!!kambikathakal
അവള്‍ക്കു് 7 വയസ്സുള്ളപ്പോള്‍ ഇക്ക അവളുടെ കുറുമ്പാട് നക്കണത് ഞാന്‍ കിട്ടു് നീയിതൊക്കെ അന്നേ ക് വാണമടി തൊടങ്ങീട്ടുണ്ടാകുമല്ലേ…. പാത്തു പറയാറുണ്ടായിരുന്നു,
നിന്‍റെ നോട്ടൊന്നും അത്ര പന്തിയല്ലാന്നു്. അന്നേ ഞാന്‍ ഈ അന്നാമ്മയുടെ പൂറോര്‍ത്താ വാണമടിച്ചിരുന്നത്. ഞാന്‍ അവരുടെ വട്ടയപ്പ പൂറില്‍ മുണ്ടിനു മുകളിലൂടെ പിടിച്ചൊന്നു ഞെക്കി. അവര്‍ ഇക്കിളിയെടു ത്തിട്ടെന്നോണം കുണുങ്ങി ചിരിച്ചു. ഞാന്‍ അവരുടെ മുണ്ടിന്‍റെ കുത്തിനുള്ളിലൂടെ കൈ കടത്തി കുറ്റിരോമങ്ങള്‍ നിറഞ്ഞ പൂറിന്‍റെ ചാലില്‍ വിരലോടിച്ചു. അവിടം അപ്പോഴേയ്ക്കും പൂറെണ്ണ ഒലിച്ച് കുളമായിരുന്നു.ഞാനവരുടെ ചെവിയില്‍ നാക്കിട്ട് തിരിച്ച് പറഞ്ഞു…. അന്നാമ്മ തൂക്കാന്‍ റെഡിയായല്ലോ…. പോടാ… അവര്‍ നിന്നു് കൊഞ്ചി.

( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *