Saturday , February 25 2017
Home / kambi kathakal / ഷാഹിന മോൾ

ഷാഹിന മോൾ

kalikuttan kambikadhakal kambikatha kambikathakal kambi kathakal

.ഞാൻ ആരെന്നു മനസ്സിലായോ?ഞാൻ ഷാഹിനാ മോൾ ,പത്തനംതിട്ടയിലെ ഒരു ഇന്ഗ്ലീഷ് മീഡിയം പത്താം ക്ലാസ്സിൽ പഠിക്കുന്നു .ഏതു സ്കൂൾ ആണെന്ന് അള്ളാവാണെ ഞാൻ പറയില്ല .പപ്പാ സൗദിയിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നു .ഒരു ഉമ്മച്ചി കുട്ടി ബാപ്പയെ പപ്പ എന്ന് വിളിച്ചത് കേട്ട് തെറ്റിദ്ധരിക്കണ്ട ,ഞങ്ങൾ പത്തനംതിട്ടക്കാർ അല്പം പരിഷ്കാരികൾ ആണ്.അതുകൊണ്ടാ ,പിന്നെ ഉമ്മയെ ഉമ്മാ എന്ന് തന്നെയാ വിളിക്കുന്നെ.പിന്നെ എനിക്കൊരു ചേച്ചിയുണ്ട്‌ അവൾ ഇവിടെ തന്നെയുള്ള ഒരു സ്വകാര്യ എഞ്ചിനീയറിംഗ് കോളേജിൽ ബി ടെക് മൂന്നാം സെമസ്റ്റരിനു പഠിക്കുന്നു .വീട്ടിൽ അത്യാവശ്യം സാമ്പത്തികം ഉണ്ട് .പിന്നെ ഉമ്മ ഒരു തയ്യൽ സ്കൂൾ നടത്തുന്നുണ്ട് .പപ്പാ വെളിയിൽ ആയോണ്ട് തനിച്ചിരുന്നു മുഷിയണ്ട എന്ന് വച്ച് പപ്പ ഇട്ടു കൊടുത്തതാ .അവിടെ പഠിക്കാൻ വരുന്നത് മൊത്തം എന്നേക്കാളും സുന്ദരികളാ ,കൂടുതലും കല്യാണം കഴിഞ്ഞതാ എന്നേ ഉള്ളു.
പിന്നെ ഒരു കാര്യം പറയാൻ വിട്ടു പോയി .ഞാൻ ഇപ്പോൾ ഒരു കൊച്ചു കുട്ടി ഒന്നുമല്ല .ഞാൻ എട്ടിൽ പഠിക്കുന്ന കാലത്തെ ഒരു വല്യ പെണ്ണായി ,അത് ഒരു ജൂണ്‍ മാസം നല്ല മഴക്കാലത്ത് ആണ് അത് സംഭവിച്ചേ .അന്ന് അടിവയറ്റിൽ നല്ല വേദന തോന്നി .ആദ്യം വിചാരിച്ചേ അല്പം മുൻപ് പത്തനംതിട്ട ജെ മാർട്ടിൽ നിന്നും ഷവർമ വാങ്ങി കഴിച്ചിരുന്നു .ഇനി അത് വല്ല പ്രശ്നോം ഉണ്ടാക്കിയോ എന്നാ (ഞങ്ങൾ ഈ മുസ്ലീം കുട്ടികളുടെ ഒരു വീക്നസ് ആണ് ഷവർമ ).എന്തായാലും ബാത്ത് റൂമിൽ ഓടി കയറി ഷഡ്ഡി വലിച്ചൂരി ഇരുന്നപ്പോൾ കുറെ ചോര പോയി .അത് കണ്ടു ഞാൻ ആകെ പേടിച്ചു പോയി .ചോര നിന്നതും ഞാൻ ഓടി ചെന്ന് ഉമ്മയോട് കാര്യം അവതരിപ്പിച്ചു .ഇത് കേട്ടതും ചേച്ചിയും ഉമ്മയും ചിരി തുടങ്ങി .എനിക്കാണേ വിഷമവും ദേഷ്യവും എല്ലാം കൂടി ഒന്നിച്ചു .ഇതിനിടയിൽ ഉമ്മ വന്നു എനിക്ക് കെട്ടിപിടിച്ചൊരു ഉമ്മ തന്നു ,എന്നിട്ട് ചേച്ചിയെ ഒന്ന് കണ്ണ് കൊണ്ട് എന്തോ ആന്ഗ്യം കാണിച്ചു .എനിക്കൊന്നും മനസ്സിലായില്ല .പിന്നെ ചേച്ചി എന്നെ അകത്തെ ബാത്ത് റൂമിൽ നിരത്തിയിട്ടു ഒരു പാഡ് കൊണ്ട് തന്നു ,എന്നിട്ട് കാര്യങ്ങൾ എല്ലാം വിശദീകരിച്ചു തന്നു.എന്താണ് ആർത്തവം എന്നും നമ്മൾ പെണ്ണുങ്ങൾ എങ്ങനെ സൂക്ഷിക്കണം എന്നും മറ്റും.എന്നിട്ടും…………kalikuttan kambikadhakal kambikatha kambikathakal kambi kathakal
ഈ കഴിഞ്ഞ അവധി കാലത്ത് ആണ് എന്റെ ജീവിതത്തിലെ മറക്കാൻ പറ്റാത്ത ആ സംഗതി നടന്നത് .എന്റെ വീടിനു തൊട്ടടുത്തായി പത്തനംതിട്ടയിലെ സർക്കാർ ആശുപത്രിയിലെ ഒരു ഡോക്ടർ അങ്കിളും ഭാര്യയും താമസിക്കുന്നുണ്ട് .ആൻറി പത്തനംതിട്ടയിലെ സിവിൽ സ്റ്റെഷനിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നു .ഓവർ സിയർ ആയി .അവരുടെ ഏക മകൾ ആസ്ട്രേലിയയിൽ എം.ബി.എ .ചെയ്യുന്നു .ആ ചേച്ചി വെളിയിൽ ആയോണ്ട് ആ അങ്കിളും ആന്റിയും എന്നെ സ്വന്തം മോളെ പോലാ കാണുന്നെ .അത് കൊണ്ട് തന്നെ എനിക്ക് അവിടെ പൂർണ സ്വാതന്ധര്യം തന്നിട്ടുണ്ട് .എന്ന് തന്നെ അല്ല അവിടുത്തെ ഓണവും വിഷുവും എല്ലാം ഊണിനു ഞങ്ങളും ഉണ്ടാവും .മറ്റു നാട് പോലെ ഒന്നുമല്ലോ കേട്ടോ ഞങ്ങൾ പത്തനംതിട്ടക്കാർക്കു ഈ മത ഭ്രാന്തു ഒന്നുമില്ല ..
ഇനി പറഞ്ഞു വന്ന കാര്യം ,അങ്ങനെ ഒരു അവധി കാലത്ത് ആണ് കഥാ നായകന്റെ വരവ്.ഡോക്ടർ അങ്കിളിന്റെ സഹോദരിയുടെ മകൻ ആദർശ് .പുള്ളി കോയമ്പത്തൂർ നെഹ്രു എന്ജിനീരിംഗ് കോളേജിൽ എയറോ നോട്ടിക്കൽ കോഴ്സ് പഠിക്കുന്നു .ആദർശ് ചേട്ടന്റെ അച്ഛനും അമ്മയും ഒക്കെ അങ്ങ് ഝാർഖണ്ടിലാ .അവധി കാലം അമ്മാവന്റെ ഒപ്പം പത്തനംതിട്ടയിൽ അടിച്ചു പൊളിക്കാനും ഒപ്പം അല്പം കൈമണി ഒപ്പിക്കാനും കൂടിയാ ഈ വരവ് .
ആദർശ് ചേട്ടൻ വന്നതോട് കൂടി എന്റെ അങ്ങോട്ടുള്ള പോക്ക് അങ്ങ് നിന്ന് .ഒരു ചെറുക്കൻ ഉള്ള വീട്ടിൽ എങ്ങനാ തലയും മുലയും വളർന്ന എന്നേ പോലെയുള്ള ഒരു ചരക്കു ഓടി ചാടി ചെല്ലുന്നത്? പിന്നെ ഞാൻ ഒരു ചരക്കു ആണെന്ന് പറഞ്ഞത് എന്റെ ക്ലോസ് ഫ്രെണ്ട് ജെനി ആണ്.അവളുടെ ഒരു കാര്യം ഉണ്ട് അത് ഞാൻ പിന്നീട് പറയാം .( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *