Tuesday , February 21 2017
Home / kambi kathakal / ഡോക്ടറുടെ കൈക്രിയ

ഡോക്ടറുടെ കൈക്രിയ

kalikuttan kambikadhakal kambikatha kambikathakal kambi kathakal

എന്റെ വിവാഹം നടക്കുമ്പോൾ ഞാൻ പോസ്റ്റ് ഗ്രാഡുവേഷനു പഠിക്കുകയായിരുന്നു. ദുബായിൽ ജോലിയുള്ള ഒരു എഞ്ചിനീയർ ആണു കല്യാണം കഴിച്ചത് രണ്ടു മാസം കഴിഞ്ഞപ്പോൾ ഞാൻ ഗർഭിണിയായി. ഭർത്താവു ഗൾഫിലേക്കും പോയി. പിന്നെ അമ്മായി അമ്മയും ഞാനും കൂടിയാണു ഗർഭകാല പരിശോധനക്കായി ഹോസ്പിറ്റലിൽ എത്തിയത്. മദർ കെയർ ഹോസ്പിറ്റലിന്റെ കൗണ്ടറിൽ ഞാൻ ചെന്നു. തെല്ലു ചമ്മലോടെയാണു ആശുപ്രത്തിയിൽ പോയത് പക്ഷെ ചമ്മലൊക്കെ അവിടെ ചെന്നപ്പോൾ മാറി. തലങ്ങും വിലങ്ങും പലതരം വയറുകളുമായി ഗർഭിണികൾ തിങ്ങിപ്പാർക്കുന്ന ഒരു സ്ഥലമായിരുന്നു അത്. ഇപ്പോൾ പൊട്ടും എന്നു പറഞ്ഞു നിൽക്കുന്ന പെരു വയറികൾ കൃവിൽ നിൽക്കുന്നു. ഇതും ഒരു ജീവിതം എന്ന ഒരു ഭാവം അവരുടെയെല്ലാം മുഖത്തു പതിച്ചിരുന്നു. അമ്മായി അമ്മ പോയി പണം അടച്ചു കാർഡുമായി വന്നു. ഡോകടർ മാലതീ മാധവൻ എന്ന ഒരു ബോർഡിന്റെ കീഴിൽ ഞാൻ ഇരുന്നു. നീണ്ട ഒരു നിര അവിടെ നിൽക്കുന്നുണ്ട്. പത്തു മിനിട്ടു കഴിഞ്ഞപ്പോൾ ഒരു പാണ്ടിച്ചി കണ്ണടയും അര ടൺ കുണ്ടിയും കയ്യിൽ ഗ്ലവുസുമായി പടി ഇറങ്ങി വന്നു. തൊട്ടു പുറകിൽ രണ്ടു ഉണക്ക് നേഴ്സ്സുമാരും. ഒരുത്തി നല്ല ഒരു ചരക്കാണു. പുരികം ഒക്കെ വടിച്ചു വില്ലുപോലെ നിർത്തിയിരിക്കുന്നു. മറ്റവൾ ഒരു ഉണ്ടയാണു. ഒരു പുടേശ്വരി!! കയ്യിലും കാലിലും മുഖത്തും ഒക്കെ മീശ! ഞാൻ സൂക്ഷിച്ചു നോക്കിയതു അവൾക്കു പിടിച്ചില്ല. എന്നെ അവൾ രൂക്ഷമായി ഒന്നു നോക്കി ഞാൻ തല താഴ്സത്തിയിരുന്നു.kalikuttan kambikadhakal kambikatha kambikathakal kambi kathakal

ഡോകടർ മാലതി ഭയങ്കര ദേഷ്യക്കാരിയാണു പോലും. പക്ഷെ അവർ മിക്ക സ്ത്രീകളെയും സുഖ പ്രസവം നടത്തിക്കും. ഓപ്പറേഷൻ വളരെ വിരളം. അതാണു അവരുടെ അടുത്തിത്ര ആൾക്കാര ചെല്ലുന്നത്, സുഖ പ്രസവം പോലും എന്തൊരു സുഖം? ആണുങ്ങൾ കേറി അടിച്ചു വയറു വീർപ്പിച്ചിട്ടു തോന്നിയ വഴിപോകും. അനുഭവിക്കേണ്ടതു പാവം നമ്മളല്ലെ? സുഖ പ്രസവം എന്നു പറഞ്ഞാൽ അണ്ടം പറിയുന്ന വേദന എന്നാണു അർഥം. എന്റെ രണ്ടാമത്തെ പ്രസവം സുഖപ്രസവമായിരുന്നില്ല. ഓപ്പറേഷൻ ആയിരുന്നു. പക്ഷെ ഞാൻ പറയും അതായിരുന്നു സുഖ പ്രസവമെന്നു. ഒരു ഡോകടർ നട്ടെല്ലിന്റെ താഴെ ഒരു ഇഞ്ചക്ഷൻ! പിന്നെ നമ്മൾ ഒന്നുമറിയണ്ട ഉണരുമ്പോൾ കൊച്ചു തൊട്ടടുത്തു. അന്തീഷ്യ മാറുന്ന ഒരു സുഖം, ആഹ!! അനുഭവിച്ചാലെ അറിയൂ. മോർഫീന്റെ കെട്ടു വിടുന്ന ആ സമയം ആഹ്, കഞ്ച്ചാവു ലേഹ്യം തിന്നപോലിരിക്കും. ആകാശത്തു ഒഴുകി നടക്കുന്നപോലെ തോന്നും. അടിപൊളിയാണു. പിന്നെ വയറു കീറും. മൂന്നു ദിവസം ഒരു സ്റ്റിച്ച് അത്ര തന്നെ. പിന്നെ പണം ഇല്ലാത്തവർക്കൊക്കെ സുഖ പ്രസവം എന്നും പറഞ്ഞു നിലവിളിക്കുന്നതാണു നല്ലത്. സർക്കാർ ആശുപ്രതീം കൂടാണെങ്കിൽ നല്ല സുഖം തന്നെ! കണ്ണീ കണ്ടവനൊക്കെ നമ്മൾടെ കാലിന്റിടയിൽ കയ്യിട്ടു വിരവും. മുണ്ടുമില്ല കോണോമില്ല അറിവുകാരന്റെ മേശപോലെ ഒരു മേശയിൽ മുണ്ടുമഴിച്ചു കിടന്നോ തുറിക്കോ, സോറി പ്രസവിച്ചോ. അത്ര തന്നെ. ജീവിച്ചാൽ ജീവിച്ചു സ്വന്തം കൊച്ചിനെ കിട്ടിയാൽ കിട്ടി. ആണുങ്ങളേ കള്ള പൂമോന്മാരേ നിങ്ങൾ അറിയുന്നോ ഞങ്ങൾ അനുഭവിക്കുന്ന കഷ്ടപ്പാടുകൾ!!!!!
അങ്ങിനെ ഒരു മണിക്കൂർ കഴിഞ്ഞപ്പോൾ എന്നെ അകത്തു വിളിച്ചു. ഡോകടർ പ്രാഥമിക വിവരങ്ങൾ തിരക്കി. പ്രായം, രക്ത ഗ്രൂപ് മെൻസസ് റെഗുലർ ആണൊ അല്ലയോ, എന്നു ലാസ്റ്റിൽ പുറത്തായി, ഭർത്താവുണ്ടോ കൂടെ, സ്കൂട്ടർ ഓടിക്കുമോ ഇതൊക്കെ ഒരു കമ്പ്യൂട്ടറിൽ ഒരുത്തി ആ പുടേശ്വരി ഇരുന്നു അടിക്കുന്നുണ്ട്. എല്ലാം പറഞ്ഞു കഴിഞ്ഞപ്പോൾ മാലതി പറഞ്ഞു പോയി ക്രൈഡസ്സ് ചേഞ്ച്ചു ചെയ്യു ഞാൻ വരാം. അവർ ഒരു സ്കീനിട്ട മുറി കാണിച്ചു. ഞാൻ അകത്തേക്കു കയറി. അപ്പോൾ തന്നെ ഡോകടർ പുതിയ ഒരുത്തിയെ വിളിപ്പിച്ചു. ഇന്റർവ്യൂ തുടങ്ങി. ഞാൻ ചൂരിദാറിന്റെ പാന്റസ് ഊരി. ജട്ടി ഉൗരണോ എന്നു സംശയിച്ചു നിന്നപ്പോൾ ഡോകടർ മുറിയിലെത്തി.(അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും.next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *