kambi kathakal swavarga pranayinikal

ഇന്ദുലേഖ- ലെസ്ബിയന്‍

by അലീഷ

ഈയിടെ ഞാന്‍ ചേരന്‍ ഡയറക്ട് ചെയ്ത ആട്ടോ ഗ്രാഫ് എന്ന ചിത്രം ഡീ വീ ഡിയില്‍ കണ്ടു. വലിയ കഥയോ ബൃഹത്തായ താരനിരയോ ഒന്നുമില്ല ഒരു കഥ സ്റ്റ്രെയിറ്റ് ഫോര്‍റ്വേഡായി പറഞ്ഞിരിക്കുന്നു ആലപ്പുഴ ചേര്‍ത്തല കുട്ടനാടിന്‍റെ സൗന്ദര്യം ഒപ്പിയെടുക്കുന്ന ക്യാമറ ഒരു മലയാള സിനിമയാണെന്നു തോന്നും.ഗോപികയുടെ ആദ്യ ചിത്രം കൂടിയാണത്രെ , അതു കണ്ടപ്പോള്‍ എനിക്കും എന്‍റെ പഴയ ഓട്ടോഗ്രാഫുകള്‍ പൊടി തട്ടി എടുക്കണമെന്നു തോന്നി എന്‍റെ പണ്ടു മുതലുള്ള ഗ്രീറ്റിങ് കാര്‍ഡുകള്‍ , കത്തുകള്‍ പഴയ കോളേജു മാഗസീനുകള്‍ ഒക്കെ സൂക്ഷിച്ചു വച്ചിരുന്നു , പഴയ വളപ്പൊട്ടുകള്‍ പോലും ഒരു ബാറ്റ ഷൂ പെട്ടിയില്‍ സൂക്ഷിച്ചിരുന്നു.പക്ഷെ എന്‍റെ വിവാഹം കഴിഞ്ഞു ഭര്‍തൃഗൃഹത്തില്‍ നിന്നും വന്നപ്പോള്‍ പലതും അപ്രധാനമെന്നു കരുതി അമ്മ എടുത്തു വെളിയില്‍ കളഞ്ഞു നഷ്ടപ്പെടാത്ത ചില ഗ്രീറ്റിംഗ്സ്കള്‍ എടുത്തു നോക്കിയപ്പോഴാണു ഇന്ദുലേഖയുടെ ഒരു ഗ്രീറ്റിങ്സ് എനിക്കു കിട്ടിയത. കുനു കുനെയുള്ള അക്ഷരത്തില്‍ ഗ്രീറ്റിങ്സ് നിറയെ അവള്‍ എഴുതികൂട്ടിയിരുന്നു.ആ ഗ്രീറ്റിങ്സ് വേറേ ആര്‍ക്കും അയക്കരുതെന്നു കരുതികൂട്ടി കുത്തി നിറച്ചിരുന്നു, ഇന്ദുലേഖയുടെ പ്രത്യേകതയും അതുതന്നെയായിരുന്നു.അവള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതെന്തും മറ്റൊരാള്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ പാടില്ല.അതു കൊണ്ടു തന്നെ ആയിരിക്കും അവള്‍ വിവാഹം വേര്‍പെടുത്തി.ഭര്‍ത്താവിന്‍റെ ചില ചുറ്റിക്കളികള്‍ അവളുടെ കണ്ണില്‍ പെട്ടുവെന്നും ഔട്ട്റൈറ്റായി അവള്‍ അതോടെ ബന്ധം വേര്‍പെടുത്തി എന്നും അറിയാന്‍ കഴിഞ്ഞു.എന്നാല്‍ ഇപ്പോള്‍ ഏകദേശം പത്തു വര്‍ഷങ്ങള്‍ കഴിഞ്ഞിരിക്കുന്നു അവള്‍ എവിടെയാണെന്നെനി ക്കറിയില്ല ഗോവയില്‍ ആണെന്നാരോ പറഞ്ഞു.
ഒരു വര്‍ഷത്തോളം ഞാന്‍ ഹോമിയോ പഠിക്കാന്‍ കുറിച്ചി ഹോമിയോ കോളേജില്‍ ചേര്‍ന്നിരുന്നു.പിന്നീട് എനിക്കു അതു വിടേണ്ടി വന്നു.അന്നു എന്‍റെ റൂം മേറ്റുകള്‍ ആയിരുന്നു നിഷയും ഇന്ദു ലേഖയും.നിഷ കോഴിക്കോടുകാരി.ഇന്ദുലേഖ ആലപ്പുഴ,ഞാന്‍ ഓ അതിപ്പോള്‍ പറയുന്നില്ല.കുറിച്ചി എന്ന സ്ഥലപ്പേരു പറയുമ്പോള്‍ തന്നെ നിഷയുടെ മുഖം ചുവക്കും. അവള്‍ നാട്ടില്‍ കോട്ടയത്താണു പഠിക്കുന്നതെന്നാണു പറഞ്ഞിരിക്കുന്നതത്രെ. കാരണം അവളുടെ നാട്ടില്‍ കുറിച്ചി എന്നു പറഞ്ഞാല്‍ കൊടും തെറി ആണു.ഞാന്‍ കിള്ളി കിള്ളി ചോദിച്ചപ്പോള്‍ പെണ്ണുങ്ങളുടെ സാമാനത്തിനു അവിടെ കുറിച്ചി എന്നാണത്രെ
പറയുന്നത. ശെ എന്തു വൃത്തികെട്ട പദം.പൂര്‍ എന്ന പദം ആണു എനിക്കിഷ്ടം.എന്തോ പൂര്‍ എന്നു പറയുമ്പോള്‍ അതിനു ഒരു മൃദുത്വവും നിറയെ രോമം ഉള്ള ഇപ്പോള്‍ ചുട്ടെടുത്ത ബണ്‍ പോലെ പൊങ്ങി വീര്‍ത്ത എന്തോ സാധനം ആണെന്നു തോന്നില്ലേ.എന്നാല്‍ തിരുവനതപുരത്തൊക്കെ പൂള എന്നാണു പോലും ഇതിനു പറയുന്നത് അതും കഷ്ടം. പൂള മരച്ചീനിയാണു പാലക്കാടൊക്കെ.
ഞങ്ങളുടെ കവക്കിടയില്‍ ത്രികോണാക്യതിയില്‍ സ്ഥിതിചെയ്യുന്നതും വെളുത്തു പരന്ന അരികുകകളും വെള്ളയപ്പം പോലെ നടുഭാഗം ഉയര്‍ന്നു അതിനു നടുവില്‍ ത്രികോണത്തിന്‍റെ മീഡിയന്‍ എന്നു പറയുന്ന ഒരു കീറലും അതിനുള്ളില്‍ തേനൊലിക്കുന്ന ഒരു ചെറു സുഷിരവും കേക്കില്‍ ഐസിങ്ങുപോലെ ചുറ്റും പടരുന്ന സ്പ്രിങു പോലെയുള്ള രഹസ്യരോമങ്ങളും നിറഞ്ഞ നിങ്ങളുടെ ഒക്കെ ഉറക്കം കളയുന്ന ഞങ്ങളുടെ സാമാനം പൂര്‍ എന്നുതന്നെ പറയുന്നതല്ലേ ഭംഗി , അല്ലാതെ ഈ പൂളയും കുറിച്ചിയും , (കുറിച്ചി ഒരു മീനല്ലേ , നെത്തോലി പോലെ?) തമിഴാണു കടുപ്പം പുണ്ട എന്നാണു തമിഴില്‍ പൂറിനു പറയുന്നത്.സാറ ജോസഫിനോടും അജിത ചേച്ചിയോടും സുഗത കുമാരിയോടും ഒക്കെ പറഞ്ഞു പെണ്ണിന്‍റെ സാമാനത്തിനു സാര്‍വത്രികമായി പൂര്‍ എന്നു നാമകരണം ചെയ്യാനുള്ള ഒരു സമരം ആസൂത്രണം ചെയ്യണം. പൂള കുറിച്ചി തുടങ്ങിയ പദങ്ങളൊക്കെ പെണ്ണിന്‍റെ സാധനം ഇഷ്ടമില്ലാത്ത, അമ്പലത്തില്‍ സ്ത്രീ കയറിയാല്‍ ആകാശം ഇടിഞ്ഞു വീഴുമെന്നു പറയുകയും അതേസമയം പൂജക്കു വരുന്നതിനുമുമ്പ് ജീരക( അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page button ചുവടെ ) www.kalikuttan.com