Tuesday , February 21 2017
Home / kambi kathakal / വികാരിയുടെ വെഞ്ചിരിപ്പ്

വികാരിയുടെ വെഞ്ചിരിപ്പ്

രാവിലെ കുര്‍ബാന കഴിഞ്ഞു ജോസച്ചന്‍ സങ്കീര്‍ത്തിയില്‍ നിന്നും ഇറങ്ങിയപ്പോള്‍ കപ്യാര്‍ചേട്ടന്‍ പുറകേവന്നു ഓര്‍പ്പിച്ചു, അച്ചോ, ആ രണ്ടാം വാര്‍ഡിലേ മൂന്നു വീടുകൂടി വെഞ്ചിരിക്കാനുണ്ട്. അത് അച്ചനോട് ചെയ്യാന്‍ പറ്റുമോ എന്ന് വികാരിയച്ചന്‍ ചോദിച്ചു. വഴി കാണിക്കാന്‍ ആ സണ്ണിക്കുഞ്ഞിനോട് ഒരൊമ്പതുമണിയാകുമ്പം വരാന്‍ ഞാന്‍ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട
ശരി അങ്ങനെയാകട്ടെ എന്നും പറഞ്ഞ് അച്ചന്‍ മുറിയിലേക്ക് നടന്നു
രണ്ടു മാസം മാത്രമേ ആയിട്ടുള്ളു പുതിയ പള്ളിയില്‍ വന്നിട്ട്. നല്ല ആള്‍ക്കാരും വലിയ മൂരാച്ചിയൊന്നും അല്ലാത്ത ഒരു വികാരിയച്ചനും .ഇതില്‍ കൂടുതല്‍ എന്തു വേണം. വീടു വെഞ്ചിരിപ്പ് ആള്‍ക്കാരെ നേരിട്ടു പരിചയപ്പെടാന്‍ ഒരവസരവുമാണ്. രണ്ടാം വാര്‍ഡിന്‍റെ ഭാഗത്തേക്കെങ്ങും പോയിട്ടു പോലുമില്ല. സണ്ണി കൂട്ടുള്ളതുകൊണ്ടു സാരമില്ല വഴിതെറ്റാതെ വെഞ്ചിരിപ്പും കഴിഞ്ഞ് ഉച്ചയാകുമ്പോഴേക്കും തിരിച്ചെത്താമായിരിക്കും. അച്ചന്‍ മുറിപൂട്ടി കാപ്പികുടിക്കാനായി നീങ്ങി
കാപ്പികുടിയെല്ലാം കഴിഞ്ഞ് മുറിയില്‍ വന്ന് പത്രമൊന്ന് വായിക്കാനെടുത്തപ്പോഴേക്കും വാതിക്കല്‍ അതാ സണ്ണി
പോകാറായോ, ജോസച്ചാ.
പോയേക്കാം സണ്ണി. നീ പോയി സങ്കീര്‍ത്തിയില്‍ നിന്ന് പുസ്തകവും ഹന്നാന്‍ വെള്ളവും എടുത്തുകൊണ്ടു വാ. ഞാനപ്പോഴേക്കും ഒരു കുടയെടുക്കട്ടെ. നല്ല വെയിലല്ലേ.
ശരിയച്ചാ. എന്നും പറഞ്ഞ് സണ്ണി ഓടി. ജോസച്ചന്‍ കുടയുമെടുത്ത് പുറത്തിറങ്ങിയപ്പോഴേക്ക് സണ്ണിയും എത്തി. രണ്ടുപേരും കൂടി പള്ളിയുടെ പുറകിലുള്ള റബര്‍തോട്ടത്തിലേ വഴിയില്‍ കൂടി നടപ്പുതുടങ്ങി. റബര്‍മരങ്ങളുടെ തണല്‍ ഉള്ളത്കാരണം വെയിലിന്‍റെ ചൂടുതോന്നിയില്ല. ഒരു മുക്കാല്‍ മണിക്കൂര്‍ നടന്നുകഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ അച്ചന്‍ ചോദിച്ചു
എത്താറായില്ലേ, സണ്ണീ.
ആയച്ചാ, ആ വളവു തിരിഞ്ഞാലുള്ള മൂന്നു വീടാണച്ചാ. ആദ്യത്തേത് ആര്യംപറമ്പിലേ കുര്യാക്കോസുചേട്ടന്‍റേതാ.. അടുത്തത് എന്‍റെ വിടാണ്. അതിന്‍റെ അപ്രത്ത് അമ്മിണിചേടത്തിയുടെത്
നിന്‍റെ വീടും വെഞ്ചിരിക്കാനുണ്ടോ. അതു ശരി. ഞാന്‍ വെഞ്ചിരിക്കാന്‍ വരുന്നുണ്ട് എന്ന് എല്ലാവര്‍ക്കും അറിയാവോ, സണ്ണീ.

കപ്യാരുചേട്ടന്‍ ഇന്ന് രാവിലേ കുര്യാക്കോസുചേട്ടനേ ബസ് സ്റ്റാന്‍ഡിന്‍ വച്ചുകണ്ടപ്പം പറഞ്ഞെന്നാ പറഞ്ഞത്. അമ്മിണിചേടത്തിയോട് കുര്‍ബാന കഴിഞ്ഞ് ഞാന്‍ പോയി പറഞ്ഞു.
എന്നാല്‍ നമുക്കു അങ്ങേ അറ്റത്തുനിന്നങ്ങു തുടങ്ങിയാലോ.
ഉച്ചയാകുമ്പോഴെക്കും തിരിച്ചെത്തണമെന്നാണെന്‍റെ പ്ലാന്‍
കുര്യാക്കോസുചേട്ടന്‍റെ വീട്ടിലേക്കുള്ള വഴി ഇതാ ഈ ഇടത്തോട്ടുള്ള വഴിയാ.സണ്ണി പറഞ്ഞു. ഇച്ചിരെ കയറണം. അമ്മിണിചേടത്തിയുടെ വീട് അവിടെ വളവുങ്കല്‍ കാണുന്നതാ. ഞങ്ങടെ വീട് ആ വലിയ മാവിന്‍റെ അപ്രത്ത് കാണുന്നതാ. ദാ, അമ്മിണിചേടത്തി പറമ്പില്‍ വിറകൊടിക്കുന്നു. നമ്മളേ കണ്ടെന്നാ തോന്നുന്നേ
ജോസച്ചനും സണ്ണിയും അമ്മിണിചേടത്തി പരിഭ്രാന്തി പിടിച്ചു വീട്ടിലേക്ക് ഓടുന്ന കണ്ട് ചിരിച്ചോണ്ട് അങ്ങോട്ടു നടന്നു.
ആ ഇടത്തോട്ട് തിരിയുന്ന വഴി വളഞ്ഞ് പുളഞ്ഞ് കയ്യാലകള്‍ കയറി കയറി ചെന്നു തീരുന്നത് കുര്യാക്കോസിന്‍റയും ഭാര്യ മേരിയുടെയും വീട്ടിലാണ്. അവരും ഈ നാട്ടിന്‍ വന്നിട്ട് അധികം നാളായില്ല. 60 മൈല്‍ അകലെയുള്ള തറവാട്ടില്‍ നിന്ന് ഇവിടെ സ്ഥലം വാങ്ങി മാറിത്താമസിച്ചതാണ് മേരിയും അമ്മായിഅമ്മയുമായി ഒട്ടും ചേരുകയില്ലായിരുന്നു കല്ല്യാണം കഴിഞ്ഞ് രണ്ട് മാസത്തിനകം പ്രശ്നങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയതാണ കുര്യാക്കോസിന്‍റെ കല്ല്യാണം കഴിക്കാത്ത അനിയന്‍ കോളേജില്‍ തോല്‍ക്കുവാന്‍ തുടങ്ങിയപ്പോള്‍ അതിനു കാരണം അവന്‍ ക്ലാസില്‍ പോകാതെ വീട്ടിലിരുന്നിട്ടാണെന്നും അതിനു കാരണം’(അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page buttonചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *