kambi kathakal Other

ഗൈനക്കോളജിസ്റ്റും ഞാനും.1

എന്‍റെ വിവാഹം നടക്കുമ്പോള്‍ ഞാന്‍ പോസ്റ്റ് ഗ്രാഡുവേഷനു പഠിക്കുകയായിരുന്നു. ദുബായില്‍ ജോലിയുള്ള ഒരു എഞ്ച്ിനീയര്‍ ആണു കല്യാണം കഴിച്ചത.് രണ്ടു മാസം കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ ഞാന്‍ ഗര്‍ഭിണിയായി. ഭര്‍ത്താവു ഗള്‍ഫിലേക്കും പോയി. പിന്നെ അമ്മായി അമ്മയും ഞാനും കൂടിയാണു ഗര്‍ഭകാല പരിശോധനക്കായി ഹോസ്പിറ്റലില്‍ എത്തിയത്. മദര്‍് കെയര്‍ ഹോസ്പിറ്റലിന്‍റെ കൗണ്ടറില്‍ ഞാന്‍ ചെന്നു. തെല്ലു ചമ്മലോടെയാണു ആശുപത്രിയില്‍ പോയത.് പക്ഷെ ചമ്മലൊക്കെ അവിടെ ചെന്നപ്പോള്‍ മാറി. തലങ്ങും വിലങ്ങും പലതരം വയറുകളുമായി ഗര്‍ഭിണികള്‍ തിങ്ങിപ്പാര്‍ക്കുന്ന ഒരു സ്ഥലമായിരുന്നു അത്. ഇപ്പോള്‍ പൊട്ടും എന്നു പറഞ്ഞു നില്‍ക്കുന്ന പെരു വയറികള്‍ ക്യൂവില്‍ നില്‍ക്കുന്നു. ഇതും ഒരു ജീവിതം എന്ന ഒരു ഭാവം അവരുടെയെല്ലാം മുഖത്തു പതിച്ചിരുന്നു. അമ്മായി അമ്മ പോയി പണം അടച്ചു കാര്‍ഡുമായി വന്നു. ഡോകടര്‍ മാലതീ മാധവന്‍ എന്ന ഒരു ബോര്‍ഡിന്‍റെ കീഴില്‍ ഞാന്‍ ഇരുന്നു. നീണ്ട ഒരു നിര അവിടെ നില്‍ക്കുന്നുണ്ട്. പത്തു മിനിട്ടു കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ ഒരു പാണ്ടിച്ചി കണ്ണടയും അര ടണ്‍ കുണ്ടിയും കയ്യില്‍ ഗ്ലവുസുമായി പടി ഇറങ്ങി വന്നു. തൊട്ടു പുറകില്‍ രണ്ടു ഉണക്ക നേഴ്സുമാരും. ഒരുത്തി നല്ല ഒരു ചരക്കാണു. പുരികം ഒക്കെ വടിച്ചു വില്ലുപോലെ നിര്‍ത്തിയിരിക്കുന്നു. മറ്റവള്‍ ഒരു ഉണ്ടയാണു. ഒരു പൂടേശ്വരി!! കയ്യിലും കാലിലും മുഖത്തും ഒക്കെ മീശ! ഞാന്‍ സൂക്ഷിച്ചു നോക്കിയതു അവള്‍ക്കു പിടിച്ചില്ല. എന്നെ അവള്‍ രൂക്ഷമായി ഒന്നു നോക്കി ഞാന്‍ തല താഴ്ത്തിയിരുന്നു.

ഡോകടര്‍ മാലതി ഭയങ്കര ദേഷ്യക്കാരിയാണു പോലും. പക്ഷെ അവര്‍ മിക്ക സ്ത്രീകളെയും സുഖ പ്രസവം നടത്തിക്കും. ഓപ്പറേഷന്‍ വളരെ വിരളം. അതാണു അവരുടെ അടുത്തിത്ര ആള്‍ക്കാര് ചെല്ലുന്നത്, സുഖ പ്രസവം പോലും എന്തൊരു സുഖം? ആണുങ്ങള്‍ കേറി അടിച്ചു വയറു വീര്‍പ്പിച്ചിട്ടു തോന്നിയ വഴിപോകും. അനുഭവിക്കേണ്ടതു പാവം നമ്മളല്ലെ? സുഖ പ്രസവം എന്നു പറഞ്ഞാല്‍ അണ്ടം പറിയുന്ന വേദന എന്നാണു അര്‍ഥം. എന്‍റെ രണ്ടാമത്തെ പ്രസവം സുഖപ്രസവമായിരുന്നില്ല. ഓപ്പറേഷന്‍ ആയിരുന്നു. പക്ഷെ ഞാന്‍ പറയും അതായിരുന്നു സുഖ പ്രസവമെന്നു. ഒരു ഡോകടര്‍ നട്ടെല്ലിന്‍റെ താഴെ ഒരു ഇഞ്ചക്ഷന്‍! പിന്നെ നമ്മള്‍ ഒന്നുമറിയണ്ട ഉണരുമ്പോള്‍ കൊച്ചു തൊട്ടടുത്തു. അനതീഷ്യ മാറുന്ന ഒരു സുഖം, ആഹ!! അനുഭവിച്ചാലെ അറിയൂ. മോര്‍ഫീന്‍റെ കെട്ടു വിടുന്ന ആ സമയം ആഹ, കഞ്ച്ചാവു ലേഹ്യം തിന്നപോലിരിക്കും. ആകാശത്തു ഒഴുകി നടക്കുന്നപോലെ തോന്നും. അടിപൊളിയാണു. പിന്നെ വയറു കീറും. മൂന്നു ദിവസം ഒരു സ്റ്റിച്ച്. അത്ര തന്നെ. പിന്നെ പണം ഇല്ലാത്തവര്‍ക്കൊക്കെ സുഖ പ്രസവം എന്നും പറഞ്ഞു നിലവിളിക്കുന്നതാണു നല്ലത്. സര്‍ക്കാര്‍ ആശുപത്രീം കൂടാണെങ്കില്‍ നല്ല സുഖം തന്നെ! കണ്ണീ കണ്ടവനൊക്കെ നമ്മള്‍ടെ കാലിന്‍റിടയില്‍ കയ്യിട്ടു വിരവും. മുണ്ടുമില്ല കോണോമില്ല അറവുകാരന്‍റെ മേശപോലെ ഒരു മേശയില്‍ മുണ്ടുമഴിച്ചു കിടന്നോ തൂറിക്കോ, സോറി പ്രസവിച്ചോ. അത്ര തന്നെ. ജീവിച്ചാല്‍ ജീവിച്ചു സ്വന്തം കൊച്ചിനെ കിട്ടിയാല്‍ കിട്ടി. ആണുങ്ങളേ കള്ള പൂമോډാരേ നിങ്ങള്‍ അറിയുന്നോ ഞങ്ങള്‍ അനുഭവിക്കുന്ന കഷ്ടപ്പാടുകള്‍!!!!!
അങ്ങിനെ ഒരു മണിക്കൂര്‍ കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ എന്നെ അകത്തു വിളിച്ചു. ഡോകടര്‍ പ്രാഥമിക വിവരങ്ങള്‍ തിരക്കി. പ്രായം, രക്ത ഗ്രൂപ,് മെന്‍സസ് റെഗുലര്‍ ആണൊ അല്ലയോ, എന്നു ലാസ്റ്റില്‍ പുറത്തായി, ഭര്‍ത്താവുണ്ടോ കൂടെ, സ്കൂട്ടര്‍ ഓടിക്കുമോ

(അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page buttonചുവടെ ) www.kalikuttan.com