kambi kathakal

മകനു വേണ്ടി -സമര്‍പ്പണം part 13

സ്വന്തം കുടുംബത്തിന്‍റെ രക്ഷയേ കരുതി രാധാകൃഷ്ണന്‍ വീടു മാറുന്ന കാര്യം
സൂസനോടവതരിപ്പിച്ചു. താനിതങ്ങോട്ടു പറയാനിരിയ്ക്കുകയായിരുന്നു എന്നു
സൂസന്‍ പറഞ്ഞു. കാരണം,. ഡെനിസിന്‍റെ കല്യാണം ഉടനേ ഉാകും.
അതു കഴിഞ്ഞാല്‍ ഫ്ളാറ്റു മാറിയേ പറ്റൂ. രാധാകൃഷ്ണന്‍ ഇഛിച്ചതും സൂസന്‍
കല്പിച്ചതും പാല്. പക്ഷേ അവരുടെ ഈ സംസാരം കേട്ടുകൊണ്ട്
അടുക്കളവാതിലില്‍ ചാരിനിന്ന ഒരു കാമുകിയുടെ ചങ്കിടിഞ്ഞതും പൂറു
കരഞ്ഞതും മറ്റാരുമറിഞ്ഞില്ല. അവരുടെ കണ്ണില്‍ നിറഞ്ഞത് കണ്ണുനീര്‍. പഴയ
കാര്യങ്ങള്‍ ഓര്‍ത്തപ്പോള്‍ യോനിയില്‍ നിന്നും വന്നത് ചൂടുതേന്‍.
പക്ഷേ അവരൊന്നാശ്വസിച്ചു, തന്‍റെ പൂറിന്‍റെ വാ ഇത്രയും നീളത്തില്‍ കീറി
സൃഷ്ടിച്ച ഈശ്വരന്‍ അതിനു തൃപ്തിയായി തിന്നാനുള്ള വകയും തരാതിരിയ്ക്കില്ല.. ഡെനിസും അതു വിചാരിച്ചതു തന്നെയായിരുന്നു. സിറ്റിങ്ങ് റൂമിലേ കിടപ്പു ശരിയല്ല. അമ്മയ്ക്കു സ്വാതന്ത്ര്യം വേണം. താമസിയാതെ തന്നേ നാട്ടില്‍ പോയി വിവാഹം കഴിയ്ക്കണം. മേഘ തന്നോടു ചേരാന്‍ ധൃതി കൂട്ടുന്നു. ഷെട്ടിയും അവളുടെ അമ്മയും വിളിയ്ക്കുമ്പോഴൊക്കെ പറയുന്നതിതു തന്നേ. അപ്പോള്‍ പിന്നെ സ്വന്തമായി രുണ്ടു കിടപ്പുമുറികളെങ്കിലുമുള്ള ഒരു ഫ്ളാറ്റു കൂടിയേ തീരൂ. അങ്ങനെ അവര്‍ ഫ്ളാറ്റു മാറാന്‍ തീരുമാനിച്ചു. ഡെനിസിന്‍റെ ആകെയുള്ള ദുഖം ഭാരതിച്ചേച്ചിയുടെ തേന്‍കുടത്തില്‍ തന്‍റെ കടകോല്‍ കൊണ്ട് ഒരു പ്രാവശ്യം പോലും നേരിട്ട് ഉറയൊഴിയ്ക്കാന്‍ സാധിച്ചില്ലല്ലോ എന്നതു മാത്രമായിരുന്നു. ഒടുവില്‍ കൂട്ടു ഫാമിലിയോടാലോചിച്ചിട്ട്, അതും ഭാരതിയുടെ മൗനാനുവാദത്തില്‍ നാട്ടില്‍ പോകുന്നതിനു തൊട്ടു മുമ്പ് ഫ്ളാറ്റെടുത്തിട്ട് പോയി വന്നിട്ട് അങ്ങോട്ടു ചേക്കേറാം എന്നു തീരുമാനിച്ചു. അതുവരേയുള്ള അവധി രാധാകൃഷ്ണന്‍ മനസ്സില്ലാമനസ്സോടേ അനുവദിച്ചു. അങ്ങനെയിരിയ്ക്കെ കത്തോലിയ്ക്കരുടെ പള്ളിയില്‍ ഒരു ധ്യാനം വരുന്നു എന്നു കേട്ടു. നാട്ടിലേ ഏതോ ധ്യാനകേന്ദ്ര ത്തിലേ ഒരു അച്ചനാണു ധ്യാനിപ്പിയ്ക്കുന്നത്. വലിയ കഴിവുള്ള അച്ചനാണു പോലും. പലര്‍ക്കും, അല്ല ധാരാളം പേര്‍ക്ക് രോഗശാന്തി കൊടുക്കുന്ന അത്ഭുതശക്തിയുള്ള പുരോഹിതന്‍. അഞ്ചു ദിവസത്തേ ധ്യാനം. ബുധനാഴ്ച മുതല്‍ ഞായറാഴ്ച വരേ. വാര്‍ത്തയറിഞ്ഞ സൂസന്‍ ധ്യാനത്തില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചു. എങ്ങനെയെങ്കിലും ദൈവം തന്‍റെ ഈ തലവേദന ഒന്നു മാറ്റിത്തന്നിരുന്നെങ്കില്‍ എന്നു സൂസന്‍ പ്രത്യാശിച്ചു. നേരു പറഞ്ഞാല്‍ വേദപുസ്തകവും കൊാണു കൊണ്ട് മുള്ളാന്‍ കേറുന്നത്. മൂത്രം ഒഴിച്ചുകഴിഞ്ഞാല്‍ ചൊവ്വേനേരേ തന്‍റെ കരിമീന്‍ കഴുകാന്‍ പോലും സൂസനു പേടിയാണിപ്പോള്‍. മുള്ളിക്കഴിഞ്ഞും കുളിയ്ക്കുമ്പോഴും അകത്തു കയ്യിട്ടു കഴുകുമ്പോള്‍ പ്രാര്‍ത്ഥന. അറിയാതെ കന്തിലെങ്ങാനും വിരലൊന്നു തൊട്ടുപോയാല്‍ ഞെട്ടും, വികാരം കൊല്ല, ഇക്കിളികൊുമല്ല, പേടികൊണ്ട്,
അടുത്ത നിമിഷം തന്‍റെ തലയില്‍ വേദനയുടെ കൂടം ആഞ്ഞടിയ്ക്കുമോ എന്ന പേടികൊണ്ട്. പോരാഞ്ഞിട്ട് അരക്കൂടാകെവിയര്‍പ്പും മണവും കൂട്ടാനുള്ള വക ഇപ്പോഴുണ്ടു താനും, മുന്‍വശവും കൂതിയും നിറയെ മുഴുവനും ഇഞ്ചക്കാടു പോലെ രോമം നിറഞ്ഞു കഴിഞ്ഞു. ആരോടു പറയും.
അമ്മ ധ്യാനത്തില്‍ പങ്കെടുക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചു എന്നറിഞ്ഞപ്പോള്‍ ഡെനിസിനു
പേടിയായി. കാരണം ചില ധ്യാനങ്ങളില്‍ ഭക്തിയും വിഭ്രാന്തിയും മൂക്കുമ്പോള്‍
ചിലര്‍ മനസ്സിലുള്ളതൊക്കെ സ്റ്റേജില്‍ കയറി നിന്നു വിളിച്ചു പറയും. അവന്‍
അമ്മയേ അതില്‍ നിന്നും പിന്തിരിപ്പിയ്ക്കാന്‍ ശ്രമിച്ചു. അതവന്‍ അമ്മയോടു
പറഞ്ഞു.
‘ മമ്മീ… ഈ രോഗശാന്തിയൊക്കെ വെറും തട്ടിപ്പാ… ഹിപ്നോട്ടിസോം മാജിക്കും
ഒക്കെയാ…’
‘ അതിനെന്താ… എനിയ്ക്കെന്‍റെ തലവേദന മാറിക്കിട്ടിയാല്‍ പോരേ…’
‘ അല്ല മമ്മീ… ഈ മാസ്സ്ഹിപ്നോട്ടിസത്തിനിടെയ്ക്കും ധ്യാനത്തിനും ഇടയ്ക്ക് ചിലര്‍ സാക്ഷി പറയും.. ചെയ്തു പോയ പാപങ്ങള്‍ പരസ്യമായി വിളിച്ചു പറയും എന്നു കേട്ടിട്ടു്…’
‘ അതു പാപം ചെയ്തവരല്ലേ… എനിയ്ക്കെന്താ…’
‘ അല്ല… മമ്മിയെങ്ങാനും… നമ്മുടെ ഈ… അഫയര്‍…’
‘ ഏതഫയര്‍…?..’
‘ അല്ലാ… അമ്മേം മകനും തമ്മില്‍…’
‘ അതു ശെരി…. നിനക്ക് മനക്കടിയൊണ്ടു
ഇല്ലേ…?.. എന്നാ കേട്ടോ… എനിയ്ക്കില്ല…
എന്‍റെ ശരീരത്തിനൊരു അസുഖം… അതു മാറ്റിത്തരാന്‍ എന്‍റെ മകന്‍ ഒരു
മരുന്നു തരുന്നു… എന്‍റെ കെട്ടിയോനൊാരുന്നങ്കില്‍ തരുന്ന അതേ മരുന്ന്…(അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page buttonചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Add Comment

Click here to post a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *