Monday , March 27 2017
Home / kambi kathakal / Couple Stories / വിവാഹിത

വിവാഹിത

എന്‍റെ വിവാഹം നടക്കുമ്പോള്‍ ഞാന്‍ പോസ്റ്റ് ഗ്രാഡുവേഷനു പഠിക്കുകയായിരുന്നു. ദുബായില്‍ ജോലിയുള്ള ഒരു എഞ്ച്ിനീയര്‍ ആണു കല്യാണം കഴിച്ചത.് രു മാസം കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ ഞാന്‍ ഗര്‍ഭിണിയായി. ഭര്‍ത്താവു ഗള്‍ഫിലേക്കും പോയി. പിന്നെ അമ്മായി അമ്മയും ഞാനും കൂടിയാണു ഗര്‍ഭകാല പരിശോധനക്കായി ഹോസ്പിറ്റലില്‍ എത്തിയത്. മദര്‍് കെയര്‍ ഹോസ്പിറ്റലിന്‍റെ കൗറില്‍ ഞാന്‍ ചെന്നു. തെല്ലു ചമ്മലോടെയാണു ആശുപത്രിയില്‍ പോയത.് പക്ഷെ ചമ്മലൊക്കെ അവിടെ ചെന്നപ്പോള്‍ മാറി. തലങ്ങും വിലങ്ങും പലതരം വയറുകളുമായി ഗര്‍ഭിണികള്‍ തിങ്ങിപ്പാര്‍ക്കുന്ന ഒരു സ്ഥലമായിരുന്നു അത്. ഇപ്പോള്‍ പൊട്ടും എന്നു പറഞ്ഞു നില്‍ക്കുന്ന പെരു വയറികള്‍ ക്യൂവില്‍ നില്‍ക്കുന്നു. ഇതും ഒരു ജീവിതം എന്ന ഒരു ഭാവം അവരുടെയെല്ലാം മുഖത്തു പതിച്ചിരുന്നു. അമ്മായി അമ്മ പോയി പണം അടച്ചു കാര്‍ഡുമായി വന്നു. ഡോകടര്‍ മാലതീ മാധവന്‍ എന്ന ഒരു ബോര്‍ഡിന്‍റെ കീഴില്‍ ഞാന്‍ ഇരുന്നു. നീ ഒരു നിര അവിടെ നില്‍ക്കുന്നു്. പത്തു മിനിട്ടു കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ ഒരു പാിച്ചി കണ്ണടയും അര ടണ്‍ കുിയും കയ്യില്‍ ഗ്ലവുസുമായി പടി ഇറങ്ങി വന്നു. തൊട്ടു പുറകില്‍ രു ഉണക്ക നേഴ്സുമാരും. ഒരുത്തി നല്ല ഒരു ചരക്കാണു. പുരികം ഒക്കെ വടിച്ചു വില്ലുപോലെ നിര്‍ത്തിയിരിക്കുന്നു. മറ്റവള്‍ ഒരു ഉയാണു. ഒരു പൂടേശ്വരി!! കയ്യിലും കാലിലും മുഖത്തും ഒക്കെ മീശ! ഞാന്‍ സൂക്ഷിച്ചു നോക്കിയതു അവള്‍ക്കു പിടിച്ചില്ല. എന്നെ അവള്‍ രൂക്ഷമായി ഒന്നു നോക്കി ഞാന്‍ തല താഴ്ത്തിയിരുന്നു.
ഡോകടര്‍ മാലതി ഭയങ്കര ദേഷ്യക്കാരിയാണു പോലും. പക്ഷെ അവര്‍ മിക്ക സ്ത്രീകളെയും സുഖ പ്രസവം നടത്തിക്കും. ഓപ്പറേഷന്‍ വളരെ വിരളം. അതാണു അവരുടെ അടുത്തിത്ര ആള്‍ക്കാര് ചെല്ലുന്നത്, സുഖ പ്രസവം പോലും എന്തൊരു സുഖം? ആണുങ്ങള്‍ കേറി അടിച്ചു വയറു വീര്‍പ്പിച്ചിട്ടു തോന്നിയ വഴിപോകും. അനുഭവിക്കേതു പാവം നമ്മളല്ലെ? സുഖ പ്രസവം എന്നു പറഞ്ഞാല്‍ അം പറിയുന്ന വേദന എന്നാണു അര്‍ഥം. എന്‍റെ രാമത്തെ പ്രസവം സുഖപ്രസവമായിരുന്നില്ല. ഓപ്പറേഷന്‍ ആയിരുന്നു. പക്ഷെ ഞാന്‍ പറയും അതായിരുന്നു സുഖ പ്രസവമെന്നു. ഒരു ഡോകടര്‍ നട്ടെല്ലിന്‍റെ താഴെ ഒരു ഇഞ്ചക്ഷന്‍! പിന്നെ നമ്മള്‍ ഒന്നുമറിയ ഉണരുമ്പോള്‍ കൊച്ചു തൊട്ടടുത്തു. അനതീഷ്യ മാറുന്ന ഒരു സുഖം, ആഹ!! അനുഭവിച്ചാലെ അറിയൂ. മോര്‍ഫീന്‍റെ കെട്ടു വിടുന്ന ആ സമയം ആഹ, കഞ്ച്ചാവു ലേഹ്യം തിന്നപോലിരിക്കും. ആകാശത്തു ഒഴുകി നടക്കുന്നപോലെ തോന്നും. അടിപൊളിയാണു. പിന്നെ വയറു കീറും. മൂന്നു ദിവസം ഒരു സ്റ്റിച്ച്. അത്ര തന്നെ. പിന്നെ പണം ഇല്ലാത്തവര്‍ക്കൊക്കെ സുഖ പ്രസവം എന്നും പറഞ്ഞു നിലവിളിക്കുന്നതാണു നല്ലത്. സര്‍ക്കാര്‍ ആശുപത്രീം കൂടാണെങ്കില്‍ നല്ല സുഖം തന്നെ! കണ്ണീ കവനൊക്കെ നമ്മള്‍ടെ കാലിന്‍റിടയില്‍ കയ്യിട്ടു വിരവും. മുണ്ടുമില്ല കോണോമില്ല അറവുകാരന്‍റെ മേശപോലെ ഒരു മേശയില്‍ മുണ്ടുമഴിച്ചു കിടന്നോ തൂറിക്കോ, സോറി പ്രസവിച്ചോ. അത്ര തന്നെ. ജീവിച്ചാല്‍ ജീവിച്ചു സ്വന്തം കൊച്ചിനെ കിട്ടിയാല്‍ കിട്ടി. ആണുങ്ങളേ കള്ള പൂമോന്മാരേ നിങ്ങള്‍ അറിയുന്നോ ഞങ്ങള്‍ അനുഭവിക്കുന്ന കഷ്ടപ്പാടുകള്‍!!!!!
അങ്ങിനെ ഒരു മണിക്കൂര്‍ കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ എന്നെ അകത്തു വിളിച്ചു. ഡോകടര്‍ പ്രാഥമിക വിവരങ്ങള്‍ തിരക്കി. പ്രായം, രക്ത ഗ്രൂപ,് മെന്‍സസ് റെഗുലര്‍ ആണൊ അല്ലയോ, എന്നു ലാസ്റ്റില്‍ പുറത്തായി, ഭര്‍ത്താവുാേ കൂടെ, സ്കൂട്ടര്‍ ഓടിക്കുമോ ഇതൊക്കെ ഒരു കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ ഒരുത്തി ആ പൂടേശ്വരി ഇരുന്നു അടിക്കുന്നു്. എല്ലാം പറഞ്ഞു കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ മാലതി പറഞ്ഞു പോയി ഡ്രെസ്സ് ചേഞ്ച്ചു ചെയ്യു ഞാന്‍ വരാം. അവര്‍ ഒരു സ്ക്രീനിട്ട മുറി കാണിച്ചു. ഞാന്‍ അകത്തേക്കു കയറി. അപ്പോള്‍ തന്നെ ഡോകടര്‍ പുതിയ ഒരുത്തിയെ വിളിപ്പിച്ചു ഇന്‍റര്‍റ്വ്യൂ തുടങ്ങി. ഞാന്‍ ചൂരിദാറിന്‍റെ പാന്‍റ്സ് ഊരി. ജട്ടി ഊരണോ എന്നു സംശയിച്ചു നിന്നപ്പോള്‍ ഡോകടര്‍ മുറിയിലെത്തി.. ഞാന്‍ ജട്ടിയില്‍ പിടിച്ചും കൊ് ഡോകടറെ ഒന്നു നോക്കി ഊരണോ എന്ന സംശയത്തില്‍. അവര്‍ ഒരു വിര്സ ഭാവം കാട്ടി അക്ഷമയായി നിന്നു. ഞാന്‍ ജട്ടി ഊരി ആ മേശയിലേക്കു നടന്നു.
ഡോക്ടറുടെ മുഖം കറുത്തു ‘തന്‍റെ അടുത്തു ഡ്രെസ്സു മാറാന്‍ പറഞ്ഞിട്ടെത്ര നേരമായി ഇവിടെ വേറെ ആള്‍ക്കാരു നില്‍ക്കുന്നു്’
ഞാന്‍ വിറയലോടെ ‘അഴിച്ചല്ലോ ഡോകടര്‍’

(അടുത്ത പേജില്‍ തുടരും. next page buttonചുവടെ ) www.kalikuttan.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *